Shugaban KADCSDA ya ziyarci Sarkin Zazzau

0
39
Shugaban KADCSDA ya ziyarci Sarkin Zazzau

Shugaban KADCSDA ya ziyarci Sarkin Zazzau

Daga Idris Umar Zaria

A ranar, hukumar ci gaban al’umma da harkokin ci gaba na Jihar Kaduna (KADCSDA) ta gudanar da ziyarar zuwa ga Mai Martaba Sarkin Zazzau da Majalisar Sarautar Zazzau a Zariya.

Wannan ziyarar wani muhimmin ɓangare ne na tsarin aikin ci gaban al’umma (CDP). Hakan yana daga cikin ayyuka na ci gaba da ake gudanarwa duk tsawon rayuwar hukumar. Wannan shi ne ɗaya daga cikin ayyukan hukumar da ke nufin ƙirƙirar wayar da kan jama’a, ilmantar da su, da kuma tallata ayyukan hukumar ga masu ruwa da tsaki musamman ga shugabannin al’ummomi, waɗanda su ne masu kula da talakawa da marasa galihu a cikin al’ummominmu.

A cikin gabatarwarsa, Manajan Janar na KADCSDA, Dakta Muhammed Mu’azu Mukaddas, ya bayyana yadda hukumar ta yi aiki tukuru don cimma nasarori a fannoni da dama, ciki har da Ilimi, Lafiya, Ruwa, Tsabta da Kula da Lafiya, Ayyukan Gwagwarmaya na Harkokin Jama’a (LIPW) da Tallafin Rayuwa. Hukumar ta samu damar aiwatar da ayyukan ƙananan gine-gine guda 187 a cikin al’ummomi 177 a dukkanin kananan hukumomin Jihar Kaduna guda 23, tare da rarraba ayyukan bisa ga fannonin da ke biye:

KU KUMA KARANTA:Ana samun ci gaba a ɓangaren tsaro a jihar Kaduna– Sarkin Zazzau

Ɓangaren Ilmi an gyara dakunan karatu guda 77.

Ɓangaren kiwon lafiya an gyara cibiyoyin kiwon lafiya guda 13.

Samar da ruwan sha: An gina rijiyar Burtsatse guda 81.

LIPW: Mazauna 5,112 sun amfana.

Tallafin Rayuwa Mutane 1,335 suka amfana.

A ƙarshe, babban Manajan ya jaddada muhimmancin haɗin gwiwa tsakanin hukumar da Majalisar Sarautar Zazzau musamman a fannin wayar da kan al’umma da ƙirƙirar fahimta don su nuna sha’awa da aikawa da wasikokin neman shiga cikin ayyukan hukumar, domin su samu damar shiga cikin bayanan cibiyar hukumar da kuma samun agaji a lokacin da ya dace. Ya yi imanin cewa wannan haɗin gwiwa zai kawo ci gaban ƙasa a cikin jihar, wanda zai dace da hangen nesa na gwamnatin His Excellency, Sen. UBA Sani.

A cikin jawabinsa, HRH Ambasads. Dakta Ahmed Nuhu Sarkin Zazzau, ya yaba da ƙoƙarin da hukumar ta yi da kuma nasarorin da ta samu har zuwa yanzu. Ya nemi a ƙara wa al’ummomi gudunmawa domin inganta samun rayuwa da kuma cigaban ababen more rayuwa. Ya amince da kyakkyawar jagorancin Dakta Mukaddas kuma ya yi masa fatan alheri yayin da hukumar ke shirin aiwatar da shirye-shiryen ta na 2025.

Leave a Reply