Zaɓaɓɓen shugaban ƙasa, kuma shugaban ƙasa mai jiran gado, Bola Ahmed Tinubu ya dawo ƙasar ne da yammacin ranar Litinin bayan tafiyar kimanin wata guda a birnin Paris na ƙasar Faransa.
Ya samu tarba daga ɗimbin abokan arziƙi da magoya bayansa da suka yi ɗafifi a filin jirgin saman Nnamdi Azikwe dake Abuja inda jirginsa ya sauka.
Zaɓaɓɓen shugaban ƙasar dai yana tare da uwargidansa, Sanata Remi Tinubu, da ɗansa, Seyi Tinubu. Daga cikin waɗanda suka samu tarba a filin jirgin akwai zaɓaɓɓen mataimakin shugaban ƙasa Kashim Shettima, shugaban majalisar wakilai Femi Gbajabiamila da kuma gwamnoni Simon Lalong (Plateau) da Abubakar Sani-Bello (Niger), tsohon gwamnan jihar Borno, Ali Modu Sheriff.
KU KUMA KARANTA: Buhari, Tinubu sun miƙa ta’aziyyar rasuwar matar Aminu Ɗantata
Haka kuma a filin jirgin akwai tsohon shugaban hukumar yaƙi da masu yi wa tattalin arziƙin ƙasa zagon ƙasa, Malam Nuhu Ribadu, mataimakin shugaban jam’iyyar APC na ƙasa a arewa, Sanata Abubakar Kyari, mataimakin shugaban jam’iyyar na ƙasa ta Kudu Barista Emma Enekwu, da shugabar mata ta ƙasa Dr. Betta Edu.
Akwai kuma Sanata Barau Jibril, Adeola Olamilekan Yahyi, Opeyemi Bamidele, Dayo Adeyeye, Sabi Abdullahi da Adelere Oriolowo da kuma sakataren kwamitin yakin neman zaɓen shugaban ƙasa da aka rushe kwanan nan, Hon. James Faleke, Hon. Babajimi Benson da Mista Bayo Onanuga, Daraktan yada labarai da yaɗa labarai a kwamitin yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa da aka rusa.
Da yake jawabi ga ɗimbin jama’ar da suka bi shi gida, zaɓaɓɓen shugaban ƙasar ya ce: “Na yi farin ciki da dawowa, na huta, na samu wartsake, kuma a shirye nake don aikin da ke gaba.
“Ka manta da abin da jita-jita ta faɗa maka, na da ƙarfi, da ƙarfi.” Da aka tambaye shi game da tsare-tsaren sa ga ƙasar, ya ce ya sha tuntuɓa da tsare-tsare da nufin haɗa ƙwaƙƙwarar tawaga ta yadda zai iya taka rawa da zarar ya ɗare karagar mulki a ranar 29 ga watan Mayu.
Zaɓaɓɓen shugaban ƙasar ya bar ƙasar ne a ranar 21 ga watan Maris zuwa birnin Paris domin hutu bayan yaƙin neman zaɓe da kuma lokacin zaɓe.
[…] KU KUMA KARANTA: Shugaban ƙasa mai jiran gado, Tinubu ya dawo gida, ya ce “a shirye nake da aikin da ke gaba” […]
[…] KU KUMA KARANTA: Shugaban ƙasa mai jiran gado, Tinubu ya dawo gida, ya ce “a shirye nake da aikin da ke gaba” […]