Ranar Ma’aikata: Ƙungiyar ƙwadago ta sha alwashin inganta jin daɗin ma’aikatan jihar Yobe

Ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya (NLC) ta sha alwashin inganta jin daɗin ma’aikatan jihar tare da haɗin gwiwar gwamnatin jihar Yobe a ƙarƙashin jagorancin Gwamna Mai Mala Buni.

Shugaban ƙungiyar NLC reshen jihar Yobe, Kwamared Muktar Musa Tarbutu ne ya sanar da haka a yau yayin da yake zantawa da manema labarai a wani ɓangare na gudanar da bikin haɗin guiwar NLC da TUC na shekarar 2023 a Damaturu.

Ya ci gaba da cewa: “Mai girma gwamna, ƙungiyar NLC a jihar a shirye take ta haɗa kai da gwamnatinka domin ci gaban al’ummar Yobe musamman a yanzu da ka samu sabon aiki daga al’ummar jihar, kana neman a yi la’akari da lamarin haɗa kai cikin kwamitocin gwamnati da kuma abin hawa, rabon kujerar aikin hajji ga majalisar da sauransu”.

KU KUMA KARANTA: Kungiyar Kwadago Ta Gargadi Gwamnatin Jihar Kaduna Kan Tsoma Baki A Harkokin Ta

Ya ƙara da cewa: “Bikin ranar ‘Ranar Ma’aikata’ yana ba mu damar bayyana damuwarmu game da abubuwan da ke faruwa a duniya da kuma nazarin hanyoyin da za mu iya inganta ayyukanmu da yanayinmu a matsayinmu na ma’aikata na ƙasa.

A matsayinmu na haɗe-haɗe na wayewar ɗan adam, muna kuma yin tunani tare a kan yanayin ayyukanmu. Taken bikin haɗin gwiwa na NLC/TUC na bana shi ne ‘yancin ma’aikata da kuma adalci na zamantakewa da tattalin arziƙi.

“Yayin da muke murmurewa daga rikice-rikice da dama a cikin ƙasa da kuma na duniya waɗanda ke shafar yanayin rayuwarmu, zamantakewa da tattalin arziƙi, tasirin, ko da yake ya bambanta daga jiha zuwa jiha, ya ƙara talauci da rashin daidaito a mafi girma.

Ƙungiyoyin tattalin arziƙi da masu rauni suna da mahimmanci don sanarwa da daidaita martanin gwamnatoci da abokan hulɗa don murmurewa daga rikice-rikicen da kuma tabbatar da cewa ba a bar kowa a baya a wannan ƙoƙarin ba.

“Idan ba tare da gaggawar martanin zamantakewa da tattalin arziƙin ba, wahalar ɗan adam za ta ƙaru, yana jefa rayuka da rayuwa cikin haɗari. Dole ne a ɗauki matakan ci gaba cikin gaggawa a cikin wannan rikici tare da sa ido kan gaba.

Zaɓuɓɓuka da tallafin da suke samu za su shafi hanyoyin ci gaba a cikin dogon lokaci. Don haka ƙungiyar NLC za ta ci gaba da kasancewa a sahun gaba wajen ganin an yi adalci a kan irin waɗannan matsaloli.”


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *