NDLEA ta kama ɗan fashi da dala miliyan 20 na jabu

0
280

Hukumar NDLEA ta kama wani ɗan fashi mai suna Aliyu Altine mai shekaru 19 da ake nema ruwa a jallo a kan titin Illela zuwa Sakkwato a ranar Alhamis 17 ga watan Agusta.

Hakazalika jami’an yaƙi da miyagun ƙwayoyi sun kama wasu jabun dala miliyan 20 a yayin gudanar da aikin “Tsaya-da-Bincike” a kan babbar hanyar Lokoja zuwa Abuja.

Kakakin hukumar NDLEA ya bayyana a ranar Lahadin da ta gabata a Abuja cewa an gano kuɗaɗen na jabu daga wata motar bas da ta taso daga Legas zuwa Abuja.

Ya bayyana cewa an kama direban motar mai shekaru 53, Onyebuchi Nlededin.

A cewar Mista Babafemi, an miƙa wanda ake zargin ɗan fashin ne zuwa ga ‘yan sanda a jihar Sakkwato domin ci gaba da bincike.

KU KUMA KARANTA: Hukumar NDLEA ta lalata haramtattun ƙwayoyi dubu 23,721 a Enugu

Mista Babafemi ya kuma bayyana cewa an kama wani Jude Ndubuisi (52) a wani samame da aka kai ranar 17 ga watan Agusta a lokacin da yake riƙe da kilogram 2.2 na methamphetamine a ƙauyen Kabusa, dake Abuja.

Ya ƙara da cewa tun da farko an kama wanda ake zargin ne a ranar 7 ga watan Yuli, 2022 bisa laifin mallakar 20.75 na wiwi kuma yana kan belinsa a kotu lokacin da aka kama shi da laifin wani laifin na ƙwaya.

“Wani hari da aka kai kan wasu mashahuran magunguna guda biyu a cikin Abuja – “Dei-Dei’’ da Tora-Bora Hills, ya kai ga dawo da skunk 82.8 Rohypnol 1.8kg da 1.2kg diazepam a ranar Laraba, 16 ga Agusta.

“A Osun, jami’an NDLEA sun lalata gungu-gungu na gonakin wiwi wanda ya kai kimanin hekta 3.5 (fiye da tan 7.5) a Mopatedo da ke ƙaramar hukumar Ifedayo ta jihar a ranar Asabar, 19 ga watan Agusta.

“An kama mutane biyu – Sunday Otogbo (40) da Peter Makra (35), a cikin gonakin wiwi. “An kuma gano ƙarin kilo 30 na hemp na Indiya da kilogram 16.9 na ‘ya’yan wiwi daga gonakin,” in ji shi.

Mista Babafemi ya ƙara da cewa, an kama wasu mutane uku da ake zargi – Ndubuisi Okorie (44), Ebilima Emmanuel (38), da Okechukwu Smart (40), a ranar 19 ga watan Agusta, dangane da 168kg na wiwi da aka kama daga hannunsu.

Ya ce an kama waɗanda ake zargin ne a lokacin da aka kama motar su a kan titin Owerri zuwa Onitsha.

“An kama wani jigilar capsules na tramadol 6,000, allunan ‘swinol’ 1,200, kwalaben codeine 155 da kuma allunan Molly guda 20 a daidai wannan hanya a ranar Lahadi 13 ga watan Agusta.

Mista Babafemi ya ƙara da cewa: “Aikin bin diddigin da aka yi a unguwar Oyigbo a Fatakwal, ya kai ga kama mai kayan, Remigius Ogechukwu (33).”

Ya kuma bayyana cewa an kama wani matashi mai suna Boniface Odinakachukwu (19) da skunk mai nauyin kilogiram 99.4 a hanyar Isikwe, Achi a karamar hukumar Oji-River ta jihar Enugu a ranar Juma’a, 18 ga watan Agusta.

Leave a Reply