Nasarar Tinubu daga Allah ne – Aisha Buhari

0
236

Uwargidan shugaban ƙasa, Hajiya Aisha Buhari, a ranar Alhamis, ta bayyana nasarar Tinubu a matsayin ikon Allah, ta bayyana hakan ne a lokacin da ta karɓi baƙuncin uwargidan zaɓaɓɓen shugaban ƙasa, Sanata Oluremi Tinubu, da uwargidan mataimakin shugaban ƙasa, Hajiya Nana Shettima, a ziyarar godiyar da suka kai fadar shugaban ƙasa,a Abuja.

Ta ce, “Ba tare da la’akari da maslaha da bambancinmu ba, ya kamata dukkanmu mu yarda da shi a matsayin nufin Allah maɗaukaki; da ba za mu yi shi ba sai da alherinsa.

“Wannan nasara ce ga dukkan ‘yan Najeriya,ina da ƙwarin gwiwar cewa zaɓaɓɓen shugaban ƙasa ba zai ci amanar ‘yan Najeriya ba.

KU KUMA KARANTA: Tinubu ya yabawa INEC, ya miƙa godiyarsa ga ‘yan Najeriya

“Yanzu lokaci ya yi da za mu ci gaba da mai da hankali kan hanyar ‘sabuwar fata’ ga mata da matasan Najeriya,” in ji ta.

Aisha Buhari ta tunatar da uwargidan zaɓaɓɓen shugaban ƙalubalen da ke gabanta, ta kuma yi addu’ar Allah ya yi mata jagora, ya kuma yi mata jagora a lokacin da take shirin karɓar ragamar harkokin ofishin uwargidan shugaban ƙasar Najeriya.

Tun da fari Sanata Oluremi Tinubu
ta bayyanawa mahalarta taron cewa sun je fadar shugaban ƙasa ne domin ziyarar godiyar va uwargidan shugaban ƙasar bisa gudunmawar da ta basu na samun nasarar APC a zaɓen shugaban ƙasa.

“Muna so mu gode muku da gaske kan yadda kuka samu damar haɗa mu a matsayin ƙungiyar yakin neman zaɓen jam’iyyar APC, musamman ƙungiyar yakin neman zaɓen shugaban ƙasa na mata.

“Lallai kun nuna hikima da basira da jajircewa a yadda kuka haɗa mu tare.

“Na tuna zuwa na nan don neman izinin ku da kuma neman goyon baya lokacin da za mu fara yakin neman zaɓe,” in ji ta.

Taron ya samu halartar matan wasu gwamnonin jam’iyyar APC.

Leave a Reply