Najeriya ta kusa kawo ƙarshen ƙalubalen tsaro – Gwamna Buni

0
285

Daga Ibraheem El-Tafseer

Gwamnan jihar Yobe, Alhaji Mai Mala Buni CON, ya ce a tsanake zaɓar sabbin shugabannin tsaro da shugaba Bola Tinubu ya yi zai sa Najeriya ta kusa kawo ƙarshen ƙalubalen tsaro da ake fuskanta a ƙasar.

Ya yi nuni da cewa, mai ba shugaban ƙasa shawara kan harkokin tsaro, Malam Nuhu Ribadu, zai yi amfani da ƙwarewarsa wajen yaƙi da rashin tsaro.

“Haka zalika, hafsoshin tsaro suna da ƙwarewa da ƙwarin gwiwar ‘yan Najeriya wajen jagorantar yaƙi da rashin tsaro a Najeriya.

“A matsayinmu na mutanen da suka fito daga jihohin da rashin tsaro ya adda ba, muna yaba wa gwamnatin tarayya da hukumomin tsaro bisa gagarumin nasarorin da aka samu a jihohin.

KU KUMA KARANTA: Shugaban Najeriya ya kori manyan hafsoshin tsaron ƙasar

“Muna da ƙwarin gwiwar cewa a matsayinmu na masu taka rawa da himma waɗanda suka taka muhimmiyar rawa wajen samar da zaman lafiya a jihohin, sabbin shugabannin ma’aikata za su ƙara dagewa wajen kawo ƙarshen ƙalubalen rashin tsaro.

“A lokuta daban-daban sun nuna ƙimarsu da ƙwarewarsu a ayyuka daban-daban na ƙasa” Gwamna Buni ya jaddada.

“Shugaban ya yi zaɓi mai kyau kuma za mu ci gaba da tallafawa duk ayyukan tsaro a yankinmu,” in ji shi.

Ya ƙara da cewa “Malam Nuhu Ribadu ƙwararren ɗan wasa ne wanda zai yi aiki tare da Jami’an tsaro domin cimma burin da aka sa gaba.”

Gwamnan ya yi ƙira ga ‘yan Najeriya da su marawa sabuwar ƙungiyar baya domin samun nasara.

Ya yabawa gwamnatin Buhari kan inganta kayan aiki da kuma gina sabon wurare a cikin jami’an tsaron ƙasar don ganin aikin da aka ba su a matsayin ƙira ga ayyukan ƙasa.

“Waɗannan gagarumin ƙoƙarin sun ƙarawa jami’an tsaro ƙwarin guiwa wajen yaƙi da matsalar rashin tsaro yadda ya kamata, yadda ya kamata kuma tare da jajircewa” inji Gwamna Buni.

Leave a Reply