No menu items!

Sample Page Title

Date:

Aƙalla ma’aikata 17 da ke aiki a kan wata gadar jirgin ƙasa da ake ginawa a rafi a jihar Mizoram da ke gabashin Indiya sun mutu a lokacin da ta ruguje a ranar Laraba, kamar yadda jami’ai suka ce, yayin da wasu suka ɓace.

Hotunan faifan bidiyo da babban ministan Mizoram Zoramthanga ya buga ya nuna wani ƙarfen da ya kife da manyan ginshiƙan cikin wani ƙwarin dazuzzuka a ƙasa.

“A ƙarƙashin ginin titin jirgin ƙasa a kan gada a Sairang, kusa da Aizawl ya ruguje a yau; aƙalla ma’aikata 17 ne suka mutu,” Zoramthanga, wanda ke amfani da suna ɗaya kacal, ya faɗa a kan X, wanda aka fi sani da Twitter.

Jaridar Indian Express ta ruwaito wani ɗan sanda na cewa an gano gawarwaki 17 sannan wasu da dama sun ɓata.

Ba a kai ga tantance rahotannin mutanen da suka ɓata ba.

KU KUMA KARANTA: Makarantu sun rufe a Indiya sakamakon ƙaruwar masu kamuwa da cutar murar ido

Ofishin Firayim Minista Narendra Modi ya ce “Ana ci gaba da ayyukan ceto kuma ana ba da duk wani taimako ga waɗanda abin ya shafa.”

Modi ya “ji zafi” sakamakon haɗarin kuma ya yi ta’aziyya ga waɗanda suka rasa ‘yan uwansu, yana mai cewa gwamnati za ta biya kusan dala 2,400 ga dangin waɗanda suka mutu.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...