Connect with us

Hatsari

Mutane 14 sun mutu, sakamakon hatsarin jirgin sama a Brazil

Published

on

Mutane 14 ne suka mutu a wani hatsarin jirgin sama a lokacin da ake mummunan yanayi a yankin Amazon na ƙasar Brazil a ranar Asabar.

Ƙaramin jirgin dai yana dab da ƙarshen tafiyarsa mai tsawon kilomita 400 tsakanin Manaus babban birnin jihar Amazonas da kuma garin Barcelos da ke da nisa a cikin daji.

Jami’ai sun ce dukkan waɗanda ke cikin jirgin – fasinjoji 12 da ma’aikatansa biyu – sun mutu a haɗarin.

Ana ƙaddamar da bincike kan musabbabin faruwar lamarin.

Sakataren tsaro na jihar Amazonas Vinicius Almeida ya ce bayanan farko sun nuna cewa jirgin ya yi hatsari ne bayan da ya ƙare daga titin jirgin a lokacin da ya gangaro cikin Barcelos a lokacin da ake ruwan sama mai yawa kuma ba a iya gani.

KU KUMA KARANTA: Mutane da yawa sun mutu a hatsarin Kwale-kwale a Adamawa

Shafin yaɗa labarai na Brazil G1 ya bayar da rahoton cewa, jirgin EMB-110, wani tagwayen injin turboprop ne da kamfanin ƙera jirgin Brazil Embraer ya ƙera.

A cewar G1, mamallakin jirgin, Manaus Aerotáxi, ya ce jirgin da ma’aikatansa sun cika dukkan buƙatun da ake buƙata na tashi.

“Ƙungiyoyin mu sun kasance a ƙasa suna mayar da martani tun lokacin da haɗarin ya faru don ba da tallafin da ya dace,”

Gwamnan Amazonas Wilson Lima ya rubuta a kan X (tsohon Twitter) biyo bayan haɗarin.

“Taimakona da addu’a ga dangi da abokanan waɗanda abin ya shafa.” Magajin garin Barcelos, Edson de Paula Rodrigues Mendes, ya shaida wa CNN cewa wani ɗan kasuwa ne ya hayar jirgin da ke aikin kamun kifi a cikin gida.

Mista Mendes ya ce fasinjojin abokanai ne daga wasu sassan Brazil da suka shiga harkar wasan.

Jami’ai sun ce za a kai gawarwakin waɗanda aka kashe zuwa Manaus domin tantance su. Barcelos sanannen wurin yawon buɗe ido ne saboda yana kusa da wuraren shaƙatawa na ƙasa da yawa.

Ana ɗaukar Satumba a matsayin farkon lokacin kamun kifi a Amazonas. An san jihar musamman don nau’ikan kifin kayan ado iri-iri kamar tucunaré – wanda kuma aka sani da bass dawisu.

1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Wani ɗan sanda a Anambra ya mutu a hatsarin mota | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Hatsari

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Published

on

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Wani jirgin sama na sojin Najeriya ya yi hatsari a ƙauyen Tami da ke yankin Karamar Hukumar Igabi a Jihar Kaduna.

Wani mazaunin yankin ya ce jirgin sojin mai sauƙar ungulu ne, kuma ya yi hatsari ne da misalin karfe 5 na asubar Litinin din nan.

Mazauna yankin sun bayyana cewa matukin ya fito daga cikin tarkacen jirgin da ya fado.

Bayan nan sojoji suka yi gaggawar zuwa suka yi wa yankin kawanya tare da fara bincike.

Sojojin sun kuma hana mutane isa wurin da tarkacen jirgin yake.

KU KUMA KARANTA: Najeriya ta dakatar da ayyukan kamfanin jirgin samanta

An ce jirgin yana tsaka da aikin sintiri a yankin ne ya samu matsala, lamarin da ya haddasa faduwarsa.

Kawo yanzu Hedikwatar Rundunar Sojin Sama ta Najeriya ba ta fitar da sanarwar game da lamarin ba.

Continue Reading

Hatsari

Wani mummunan hatsari yayi sanadiyyar mutuwar mutane 16 daga cikin 18 da ke motar

Published

on

Wata motar fasinja da ta taso daga Bauchi ta yi hatsari a Inugu kuma mutum 16 daga cikin fasinjoji 18 dake motar maza 14 mata 2 sun mųțtu, wasun su ma ba a iya gane su don sun ƙone ƙurmus.

‘Yan sanda sun ce lamarin ya faru da yammacin jiya Talata, 30 ga watan Afrilu a babban titin garin Ekwegbe.

KU KUMA KARANTA: Fasinjoji sun ƙone ƙurmus a hatsarin mota a Kogi

Motar ƙirar Toyota Hummer Bus ce 18 seater dauke da lambar Bauchi, DAS 215 XA, kuma an rubuta “Masha Allah” a jikin motar.

Don haka Kwamishinan yan sanda na Enugu ke roƙon jama’a duk wanda Allah yasa ya san wani daga cikin fasinjojin to a tuntubi rundunar a 08098880172 ko 08086671202

Continue Reading

Gobara

Mutane da dama sun mutu, sakamakon fashewar tankar mai a Fatakwal

Published

on

Ana fargabar mutane da dama sun rasa rayukansu bayan da wata tankar mai ta kama da wuta a hanyar East-West Road a birnin Fatakwal da ke jihar Rivers a kudancin Najeriya.

Jaridun Punch da na Vanguard sun ruwaito cewa lamarin ya faru ne da misalin ƙarfe 9:45 na daren Juma’a.

Bayanai sun yi nuni da cewa bayan da tankar ta mai ta kama da wuta, ta shafi motoci aƙalla goma da ke jerin cunkoson ababen hawa a birnin na Fatakwal.

KU KUMA KARANTA:Matatar man Fatakwal za ta koma bakin aiki cikin watan Afrilu – Kyari

Wani da ya shaida lamarin ya faɗawa jaridar Vanguard cewa ya ji ƙara har sau biyu masu firgitarwa daga baya kuma hayaƙi ya turnuƙe sararin samaniya.

“Idan kuna da ‘yan’uwa a Fatakwal ku ƙira su don ku ji lafiyarsu” Wani mazaunin birnin na Fatakwal mai suna Bassey Esang Don, ya wallafa a shafinsa na Facebook.

Ya zuwa lokacin haɗa wannan rahoto ba a san musabbabin fashewar da ta auku ba ko iya sanin adadin mutanen da suka mutu.

Faɗuwar tankar mai ta kama da wuta ba baƙon abu ba ne a Najeriya, inda a wasu lokuta mutane kan yi rububin zuwa kwasar man idan yana Malala.

Daga nan ne kuma akan samu akasi har wuta ta kama ta laƙume rayukan mutane.

Wannan al’amari na faruwa ne yayin da farashin mai ya ƙara tsada a Najeriya inda litar mai ta kusa kai wa Naira 1,000 a sassan ƙasar.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like