Matashi ɗan shekara 24 ya kashe abokinsa a Enugu

1
302

Wani matashi ɗan shekara 24 ya kashe abokinsa har Lahira. Wanda ake zargin wanda ya fito daga jihar Ebonyi ya ziyarci wani boka mai suna Onyeka Ede tare da abokinsa da ya rasu a Amori.

A cewar rundunar ‘yan sandan jihar Enugu, a ranar Litinin ɗin da ta gabata, jami’anta sun tsare wani Onuabuchi Agbo, bisa laifin kashe shi tare da binne abokinsa mai suna Peter Ukekwe mai shekaru 44 a wani kabari mara zurfi a jihar Enugu.

Wanda ake zargin wanda ya fito daga jihar Ebonyi ya ziyarci wani boka mai suna Onyeka Ede tare da abokinsa marigayin a Amori, a ƙaramar hukumar Nkanu ta Yamma a jihar Enugu, amma ya bar gidan mai gidan nasu da daddare, sai kawai ya shaƙe abokin nasa har ya mutu kuma ya binne shi a cikin ƙabari marar zurfi.

KU KUMA KARANTA: Ya kashe direba don ya ajiye mota a inda aka hana – ‘Yan sanda

A cewar wata sanarwa da kakakin rundunar ‘yan sandan jihar Enugu, Daniel Ndukwe ya fitar, an kama wanda ake zargin ne a lokacin da yake yunƙurin tserewa zuwa Ogidi, jihar Anambra inda yake zaune.

Kawo yanzu dai ba a tabbatar da dalilin ɗaukar matakin ba. Wani ɓangare na sanarwar da rundunar ‘yan sandan ta fitar ta ce, “An gurfanar da wani matashi mai suna Agbo Onuabuchi mai shekaru 24, ɗan asalin jihar Ebonyi, amma mazaunin Ogidi da ke ƙaramar hukumar Idemili ta Arewa a jihar Anambra, tare da gurfanar da shi a gidan yari na Enugu, saboda ya shaƙe shi tare da binne abokinsa, Peter Ukekwe mai shekaru 44, a wani ƙabari mara zurfi, a unguwar Amori da ke ƙaramar hukumar Nkanu ta Yamma, a ranar 01/04/2023.

“Wanda ake zargin da mamacin sun yi tattaki ne daga Ogidi, jihar Anambra, zuwa wurin da aka ambata domin ziyartar wani Onyeka Edeh (Namiji kuma Likitan ɗan asalin ƙasar nan). Duk da haka, a cikin sa’o’i na dare, ya bar gidan mai masauƙin don wani wuri da ba a sani ba.

An gudanar da bincike, amma ba a gano su ba sai washe gari, inda jami’an ‘yan sandan da ke aiki a shiyyar Nkanu ta Yamma ta Jihar Enugu, tare da taimakon ‘yan ƙasa suka cafke wanda ake zargin a unguwar Obe da ke ƙaramar hukumar yunƙurin tserewa zuwa Ogidi, jihar Anambra.

“Wanda ake zargin ya amince da aikata laifin, inda ya bayyana cewa ya shake shi har lahira ya kuma binne shi a wani ƙabari mara zurfi a cikin daji, inda aka tono gawarsa aka ajiye shi a ɗakin ajiyar gawa domin adanawa da kuma tantance gawarwakinsa.

Daga nan ne aka mayar da shari’ar zuwa sashin kisan kai na CID na jihar Enugu, inda aka haɗa binciken da ake yi akan lamarin, aka kuma gurfanar da wanda ake zargin tare da ci gaba da sauraron ƙarar.

1 COMMENT

Leave a Reply