‘Northern Independent Petroleum Marketers Forum’ (NIPMF) ta yi barazanar fara yajin aiki akan kuɗi naira biliyan 250 da hukumar kula da harkokin man fetur ta kasa (NMDPRA) ba ta biya ba.
Da yake bayyana hakan a lokacin da yake zantawa da manema labarai a Kano, bayan wani taron bita da aka yi, shugaban ƙungiyar Musa Yahya Maikifi a ranar Juma’a, ya ce taron ya gano cewa akwai sama da naira biliyan 250 da aka yi watsi da kuɗaɗen da NMDPRA ba ta biya ba tsawon shekara guda.
Ya ce dandalin ya ƙunshi rumfuna guda tara a Arewa da suka haɗa da Kano, Kaduna, Suleja, Minna, Jos, Maiduguri, Gombe da Yola.
KU KUMA KARANTA: Man fetur da ake sha a Najeriya ya ragu da kashi 35
Sai dai ya bayyana cewa rashin samun asusun yana barazana ga kasuwancin su domin wasu daga cikin membobinsu ba za su iya samar da man fetur da kuma sayar da shi a kasuwanni daban-daban.
Ya ƙara da cewa ‘yan ƙungiyar za su yi amfani da kuɗaɗen ne wajen ci gaba da gudanar da harkokin kasuwanci, inda ya ce rashin samun kuɗaɗen zai yi illa ga ɗaukacin jihar ta Arewa.
Da yake magana kan batun, Sakataren ƙungiyar Jarma Mustapha, ya ce akwai wasu ɗage-ɗage da aka ɗauka tun lokacin da asusun daidaita man fetur ya lalace amma ba a biya su kuɗaɗen ba.
“Muna da fitattun maganganu har zuwa ranar da sabon shugaban ƙasa ya sanar da kawo ƙarshen dokar.
Kamar yadda aka fara sabon tsarin mulkin yanzu, muna fuskantar matsaloli kamar rashin iya aiki, rashin jari da za mu ci gaba da sana’ar mu domin akasarin babban birnin mu an rataye ne da rusasshiyar asusun daidaita man fetur.”
Sai dai ya ce; “Yanzu muna ƙira ga shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu da ya shiga tsakani domin a biya mana buƙatun mu har zuwa ranar 30 ga watan Mayu, 2023, lokacin da aka sanar da sabuwar dokar, don a biya membobinmu su ci gaba da samun isassun jari don ci gaba da kasancewa cikin kasuwanci.”
[…] KU KUMA KARANTA: Masu sayar da man fetur na arewa sun yi barazanar shiga yajin aiki […]
[…] KU KUMA KARANTA: Masu sayar da man fetur na arewa sun yi barazanar shiga yajin aiki […]
[…] KU KUMA KARANTA: Masu sayar da man fetur na arewa sun yi barazanar shiga yajin aiki […]