No menu items!

Sample Page Title

Date:

A jihar Borno, rundunar ‘yan sandan jihar Borno ta kama wani matashi ɗan shekara 25 mai suna Umar Goni Abubakar da laifin daɓa wa Zarami Modu wuƙa har lahira a sansanin ‘yan gudun hijira na hukumar ruwa da ke ƙaramar hukumar Monguno.

Yayin wani taron manema labarai da aka gudanar a ranar Litinin, 9 ga watan Oktoba, 2023, a Maiduguri, kwamishinan ‘yan sandan jihar, CP Muhammad Yusufu, ya bayyana cewa ɗaya daga cikin mutane 507 da ake zargi da aikata laifuka da aka kama cikin watanni uku da suka gabata, ya kai hari tare da daɓa wa wani mutumi mai suna Modu hari.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama mutane biyu da laifin daɓa wa matashi wuƙa, ya mutu har lahira

Maharin dai ya yi wa Modu kakkausan suka da wuƙa ne saboda zargin da ake masa na neman yin lalata da matarsa ​​Hajja Fantami.

Gaba ɗaya ƙungiyar waɗanda ake zargin dai an tsare su ne da laifuka daban-daban kamar fyaɗe, kisa, tada zaune tsaye, da haddasa munanan raunuka, da kuma fashi da makami.

“A ranar 16 ga Satumba, 2023, da misalin ƙarfe 10:45, wani Umar Goni Abubakar mai shekaru 25 a sansanin ‘yan gudun hijira na Water Board, Monguno ya daɓa wa wani Zarami Modu mai shekaru 35, wuƙa. CP ya bayyana.

“Saboda haka, wanda aka kashe ya samu munanan raunuka. Kazalika shi ne, a ranar 15 ga Satumba, 2023, ya hangi marigayin a tsaye tare da matarsa, Hajja Fantami a adireshinsu ɗaya, a fanfunan ruwa, kuma ya yi zargin cewa marigayin na ruɗar matarsa.

An kama wanda ake zargin, kuma ana kan bincike kan lamarin.”

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...