No menu items!

Sample Page Title

Date:

Kakakin majalisar wakilai Tajudeen Abbas, ya kafa kwamitoci na musamman guda bakwai domin gudanar da ayyukan majalisa.

Shugaban majalisar ya bayyana kundin tsarin mulkin kwamitoci na musamman a ranar Alhamis a Abuja.

Su ne kwamitin tsaro na cikin gida, ƙarƙashin jagorancin ɗan majalisa Mohammed Ɗanjuma; Kwamitin zaɓen wanda shugaban majalisar da kansa ya jagoranta, da kwamitin yaɗa labarai wanda ɗan majalisa Bukar Ibrahim, APC-Yobe zai jagoranta.

Sauran sun haɗa da Kwamitin shiri na Majalisa, wanda Farfesa Julius Ihonbvare, APC-Edo zai jagoranta, da Kwamitin Dokoki da Kasuwanci, wanda ɗan majalisa Igariwey Iduma, PDP-Ebonyi zai jagoranta.

KU KUMA KARANTA: Dalilin da ya sa na amince da Tajudeen Abbas akan Betara – Zulum

Sauran kuma har yanzu kwamitin jin daɗin jama’a ne wanda ɗan majalisar wakilai Wale Raji (APC-Legas) ke jagoranta da kwamitin ɗa’a da gata wanda ɗan majalisar wakilai Tunji Olawuyi (APC-Kwara) zai jagoranta.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...