No menu items!

Sample Page Title

Date:

An lalata wata matatar mai a birnin Kremenchuk na ƙasar Ukraine a wani harin da jiragen saman Rasha suka kai cikin dare a cewar hukumomin ƙasar.

“An samu gobara. Jami’an agajin gaggawa na aiki a wurin,” gwamnan soji na yankin Poltava, Dmytro Lunin, ya faɗa a tasharsa ta Telegram da safiyar Laraba.

An rufe matatar man har zuwa yanzu, amma ba a samu asarar rai ko jikkata ba, a cewar Lunin.

Kremenchuk, wani birni mai masana’antu, an yi ta harba sau da yawa tun farkon mamayewar da Rasha ta yi a Ukraine a watan Fabrairun 2022, saboda mahimmancin dabarunsa a matsayin wurin sarrafa mai.

Lunin ya ce an kuma ware matatar man domin kai hari. Musamman ma, wani makami mai linzami da Rasha ta harba a wata cibiyar kasuwanci a birnin a bazarar da ta gabata, ya kashe fararen hula fiye da 20.

KU KUMA KARANTA: Mutane 30 sun mutu a Rasha, sakamakon tashin gobara a gidan mai

A dunƙule dai, Rasha ta kai wa Ukraine hari da jirage marasa matuƙa guda 24 cikin dare, inda suka nufi arewaci da tsakiyar ƙasar, a cewar babban hafsan sojin ƙasar a Kiev.

A cikin rahoton da rundunar ta fitar ta ce an lalata 17 daga cikin jiragen marasa matuƙa.

An harbo jiragen marasa matuƙa a yankunan Sumy, Poltava, Kirovograd da Dnipropetrovsk.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...