No menu items!

Sample Page Title

Date:

Hukumar yi wa ƙasa hidima ta ƙasa (NYSC), ta tabbatar da sace wasu ɗalibai takwas da suka kammala karatu zuwa jihar Sakkwato domin gudanar da zangon rukunin B (Batch B, stream 11 orientation camp).

Daraktan yaɗa labarai da hulɗa da jama’a na NYSC, Eddy Megwa, wanda ya tabbatar da faruwar lamarin, ya ce wasu ‘yan bindiga da ake kyautata zaton ‘yan bindiga ne suka yi garkuwa da mutanen a jihar Zamfara a lokacin da suke kan hanyarsu ta zuwa sansanin da aka keɓe a Sakkwato.

Ya ce ‘yan ƙungiyar da ke shirin tafiya cikin dare ne ‘yan bindigar suka yi wa motar su kaca-kaca.

DAILY NIGERIAN ta ruwaito cewa waɗanda lamarin ya rutsa da su suna tafiya ne a cikin wani kamfanin sufurin Akwa Ibom, AKTC bas daga Uyo, zuwa jihar Sakkwato domin yi wa ƙasa hidima na shekara ɗaya a lokacin da lamarin ya faru.

An bayyana cewa uku daga cikin fasinjojin da ke cikin motar bas ɗin sun tsere, yayin da sauran takwas ɗin ‘yan bindigar suka kama.

Kakakin hukumar NYSC, ya bayyana cewa babban daraktan hukumar YD Ahmed ya je Zamfara ne domin haɗa kai da jami’an tsaro domin a sako su. “Abin ya faru ne a ranar Asabar, daf da hanyar Gusau a Zamfara.

“Kwanaki biyu da babban daraktan ya ji labarin, sai ya koma Zamfara don yin aiki da jami’an tsaro da ke ƙoƙarin ganin an sako su.

“Yana kuma tuntuɓar iyalan waɗanda ke son shiga ƙungiyar. Muna fatan cewa, ba da daɗewa ba, za a sake su.

“Batun shine a ko da yaushe muna adawa da tafiyar dare. Yana da haɗari kuma ba daidai ba.

“Wasiƙarsu da ake ba su musamman ta ce su huta kuma su ci gaba da tafiyan su yayi dare.

KU KUMA KARANTA: Bayan shekara 12 da rufe sansanin NYSC a Borno, an sake buɗe shi

Lokutan ba su da kyau a yi tafiya.

Hatta mu a matsayinmu na jami’ai, mu daina tafiye-tafiye da zarar ƙarfe 6 na yamma.

“Bama jin daɗi sosai game da abin da membobin ƙungiyar ke ciki.

Muna tabbatar wa jama’a cewa, tare da sa hannun babban Darakta, za mu tabbatar da sakin su,” in ji Mista Megwa.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

2 COMMENTS

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...