Connect with us

Labarai

Hukumar NYSC ta tabbatar da yin garkuwa da ɗalibai takwas a Zamfara

Published

on

Hukumar yi wa ƙasa hidima ta ƙasa (NYSC), ta tabbatar da sace wasu ɗalibai takwas da suka kammala karatu zuwa jihar Sakkwato domin gudanar da zangon rukunin B (Batch B, stream 11 orientation camp).

Daraktan yaɗa labarai da hulɗa da jama’a na NYSC, Eddy Megwa, wanda ya tabbatar da faruwar lamarin, ya ce wasu ‘yan bindiga da ake kyautata zaton ‘yan bindiga ne suka yi garkuwa da mutanen a jihar Zamfara a lokacin da suke kan hanyarsu ta zuwa sansanin da aka keɓe a Sakkwato.

Ya ce ‘yan ƙungiyar da ke shirin tafiya cikin dare ne ‘yan bindigar suka yi wa motar su kaca-kaca.

DAILY NIGERIAN ta ruwaito cewa waɗanda lamarin ya rutsa da su suna tafiya ne a cikin wani kamfanin sufurin Akwa Ibom, AKTC bas daga Uyo, zuwa jihar Sakkwato domin yi wa ƙasa hidima na shekara ɗaya a lokacin da lamarin ya faru.

An bayyana cewa uku daga cikin fasinjojin da ke cikin motar bas ɗin sun tsere, yayin da sauran takwas ɗin ‘yan bindigar suka kama.

Kakakin hukumar NYSC, ya bayyana cewa babban daraktan hukumar YD Ahmed ya je Zamfara ne domin haɗa kai da jami’an tsaro domin a sako su. “Abin ya faru ne a ranar Asabar, daf da hanyar Gusau a Zamfara.

“Kwanaki biyu da babban daraktan ya ji labarin, sai ya koma Zamfara don yin aiki da jami’an tsaro da ke ƙoƙarin ganin an sako su.

“Yana kuma tuntuɓar iyalan waɗanda ke son shiga ƙungiyar. Muna fatan cewa, ba da daɗewa ba, za a sake su.

“Batun shine a ko da yaushe muna adawa da tafiyar dare. Yana da haɗari kuma ba daidai ba.

“Wasiƙarsu da ake ba su musamman ta ce su huta kuma su ci gaba da tafiyan su yayi dare.

KU KUMA KARANTA: Bayan shekara 12 da rufe sansanin NYSC a Borno, an sake buɗe shi

Lokutan ba su da kyau a yi tafiya.

Hatta mu a matsayinmu na jami’ai, mu daina tafiye-tafiye da zarar ƙarfe 6 na yamma.

“Bama jin daɗi sosai game da abin da membobin ƙungiyar ke ciki.

Muna tabbatar wa jama’a cewa, tare da sa hannun babban Darakta, za mu tabbatar da sakin su,” in ji Mista Megwa.

2 Comments

2 Comments

  1. Pingback: ‘Yan Bindiga a Zamfara, sun buƙaci miliyan huɗu ga ‘yar NYSC da suka sace | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: ‘Yan Bindiga a Zamfara, sun buƙaci miliyan huɗu ga ‘yar NYSC da suka sace - LEGEND FM DAURA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like