No menu items!

Sample Page Title

Date:

Daga Nusaiba Hussaini

Hukumar kula da masu yi wa ƙasa hidima (NYSC) ta yi ƙira ga ‘yan Najeriya da su yi watsi da wani faifan bidiyo da ke yawo a shafukan sada zumunta na cewa gwamnatin tarayya za ta tura membobin ƙungiyar zuwa jamhuriyar Nijar domin dawo da dimokuraɗiyya a ƙasar.

Daraktan yaɗa labarai da hulɗa da jama’a na NYSC, Eddy Megwa, a wata sanarwa da ya fitar jiya, a Abuja, ya ce babu gaskiya a cikin labarin, inda ya ƙara da cewa mai satar kayan aiki ne ya ƙirƙiro shi don tuƙa ababen hawa zuwa dandalinsa.

“Ya kamata jama’a, musamman ‘yan ƙungiyar asiri, masu son shiga ƙungiyar da iyayensu, su yi watsi da labarin, wanda ke da iyaka da aikata laifuka gaba ɗaya.

“An shawarci masu yin abun ciki da su daina yaɗa labaran ƙarya da ke da ikon kawo wa zaman lafiyar al’umma tuwo a ƙwarya,” in ji shi.

KU KUMA KARANTA: Faransa ta goyi bayan yunƙurin kawo ƙarshen juyin mulkin Nijar

Ya ƙara da cewa jami’an tsaro ba za su daina komai ba domin gurfanar da wanda ya aikata wannan labarin a gaban ƙuliya.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

1 COMMENT

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...