Hukumar NYSC ta musanta tura membobin ƙungiyar zuwa jamhuriyar Nijar

1
310

Daga Nusaiba Hussaini

Hukumar kula da masu yi wa ƙasa hidima (NYSC) ta yi ƙira ga ‘yan Najeriya da su yi watsi da wani faifan bidiyo da ke yawo a shafukan sada zumunta na cewa gwamnatin tarayya za ta tura membobin ƙungiyar zuwa jamhuriyar Nijar domin dawo da dimokuraɗiyya a ƙasar.

Daraktan yaɗa labarai da hulɗa da jama’a na NYSC, Eddy Megwa, a wata sanarwa da ya fitar jiya, a Abuja, ya ce babu gaskiya a cikin labarin, inda ya ƙara da cewa mai satar kayan aiki ne ya ƙirƙiro shi don tuƙa ababen hawa zuwa dandalinsa.

“Ya kamata jama’a, musamman ‘yan ƙungiyar asiri, masu son shiga ƙungiyar da iyayensu, su yi watsi da labarin, wanda ke da iyaka da aikata laifuka gaba ɗaya.

“An shawarci masu yin abun ciki da su daina yaɗa labaran ƙarya da ke da ikon kawo wa zaman lafiyar al’umma tuwo a ƙwarya,” in ji shi.

KU KUMA KARANTA: Faransa ta goyi bayan yunƙurin kawo ƙarshen juyin mulkin Nijar

Ya ƙara da cewa jami’an tsaro ba za su daina komai ba domin gurfanar da wanda ya aikata wannan labarin a gaban ƙuliya.

1 COMMENT

Leave a Reply