Connect with us

Labarai

Hukumar NSCDC ta nemi haɗin kan ‘yan sanda akan rashin tsaro a Abuja

Published

on

A jiya ne kwamandan babban birnin tarayya Abuja na hukumar tsaron farin kaya ta Najeriya (NSCDC), Olusola Odumosu, ya kai ziyarar ban girma ga muƙaddashin Sufeto Janar na ‘yan sanda (IGP), Kayode Egbetokun, a Abuja, domin neman ƙarfafa haɗin gwiwarsu na yaƙi da rashin tsaro.

Odumosu ya ce sun kai ziyarar ne domin tabbatar da dangantaka da haɗin gwiwa da ke tsakanin rundunar NSCDC ta babban birnin tarayya Abuja da kuma ‘yan sanda, ta yadda za a samu sakamako cikin gaggawa a yunƙurinsu na kawar da masu aikata laifuka da kuma tabbatar da tsaron rayuka da dukiyoyi.

Ya taya IGP murna bisa naɗin da aka yi masa, ya kuma ƙara bayyana ƙudurin nasa na haɗa ƙarfi da ƙarfe da yaƙi da rashin tsaro.

Odumosu, wanda  ya tabbatar wa Insifeto  Egbetokun na ci gaba da kyautata dangantakar aiki, ya ce yana da mahimmanci a ƙarfafa irin wannan dangantaka a tsakanin dukkan ‘yan wasa domin samar da wani yanki mai tsaro.

KU KUMA KARANTA: Hukumar NSCDC a Osun, ta kama wani mutum bisa zargin zambar miliyan 13

Yayin da yake ƙorafin cewa yawan aikata laifuka da lalata muhimman kadarori da ababen more rayuwa a cikin Abuja na da matuƙar damuwa a gare shi da kuma gawarwakin jama’a baki ɗaya, ya jaddada buƙatar samar da ƙarin haɗin gwiwa tare da ‘yan sanda da sauran hukumomin tsaro don daƙile irin wannan mummunar ɗabi’ar ayyuka.

Ya tabbatar wa IGP cewa umurninsa na son yin haɗin gwiwa a fannonin bincike da sauran ayyuka ta hanyar haɗa kai da tsare-tsare masu ƙarfafa gwiwa.

Kwamandan ya nanata ƙudirinsa na bayar da gudumawar kason sa don inganta tsaro a babban birnin tarayya Abuja da ma Najeriya baki ɗaya.

Odumosu ya yaba wa IGP bisa yadda ya samar da ingantacciyar jagoranci da dabaru ga rundunar ‘yan sandan Najeriya ta hanyar ƙirkire-ƙirkire da gyare-gyare da gangan da nufin sake fasalin hukumar ‘yan sanda, domin samar da ingantacciyar hidima a cikin ƙanƙanin lokaci na naɗin nasa.

A martanin da ya mayar, Egbetokun ya yi alƙawarin bayar da isasshen tallafi ga hukumar NSCDC a inda da kuma lokacin da ya dace.

Ya yi wa Odumosu fatan samun nasarar gudanar da mulki a matsayinsa na kwamandan babban birnin tarayya Abuja, ya kuma buƙace shi da ya yi iya ƙoƙarinsa wajen gudanar da ayyukansa domin tabbatar da amincewar da ubangidansa, Dakta Abubakar Ahmed Audi ya yi masa.

IGP wanda ya yarda cewa aikata laifuka na da ƙarfi kuma yana bukatar sabbin hanyoyin daƙile shi ya ba da tabbacin cewa ‘yan sandan da ke ƙarƙashinsa za su ci gaba da rungumar ƙa’idojin kare ƙasa a duniya.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like