Hukumar NDLEA ta ɗauki sabbin ma’aikata 2,428

1
211

Hukumar yaƙi da sha da fataucin miyagun ƙwayoyi ta ƙasa (NDLEA), ta ɗauki sabbin jami’ai 2,428 da ake sa ran za su fara horo daga ranar 27 ga watan Yuli.

Sanarwar da Daraktan yaɗa labarai da bayar da shawarwari na hukumar, Femi Babafemi ya fitar ranar Lahadi a Abuja, ta ce an sanya sunayen waɗanda suka yi nasara a gidan yanar gizon hukumar. Mista Babafemi ya ce waɗanda aka ɗauka domin horar da ‘yan bindigar narcotic Officers Basic Cadet su wuce zuwa Kwalejin NDLEA, da ke Jos don horar da su.

Ya ƙara da cewa wakili da mataimaka masu safarar miyagun ƙwayoyi za su yi horon ne a hukumar tsaro ta farin kaya ta Najeriya, NSCDC, ‘College of Peace and Dister Management’ da ke Katsina.

KU KUMA KARANTA: Katsina za ta ɗauki sabbin malamai dubu bakwai

Ya bayyana cewa duk waɗanda suka yi nasara za su bayar da horo a cibiyoyin da aka keɓe su bisa ga rukunoninsu, a ranakun da aka sanya wa ƙungiyoyinsu.

Mista Babafemi ya shawarci waɗanda suka nemi aikin da su duba sunayensu a gidan yanar gizon Hukumar: www.ndlea.gov.ng.

Ya ce yayin da ake sa ran waɗanda ke horar da su na Basic Cadet za su fara bayar da rahoto daga ranar 27 ga watan Yuli, masu taimaka wa miyagun ƙwayoyi za su fara horo a Katsina daga ranar 12 ga Agusta, 2023.

Mista Babafemi ya ce waɗanda suka yi nasara za su je ne da takardunsu masu kyau da kwafin takardun shaidarsu, da suka haɗa da National Identification Number, (NIN), da buga ta NDLEA ta yanar gizo da takardar neman aiki da sauransu.

Mista Babafemi ya yi gargaɗin cewa duk wanda ya ka sa kawo rahoto da ƙarfe 6 na yamma za a kore shi.

Ya ce ba za a bar mata masu juna biyu su shiga wannan horon ba, yayin da za a gudanar da gwajin ingancin maganin miyagun ƙwayoyi da ɗaukar ciki a lokuta daban-daban a lokacin horon.

“Saboda haka, ‘yan takarar da suka gwada inganci za a janye su daga horo nan da nan,” in ji shi.

1 COMMENT

Leave a Reply