Hatsarin mota ya kashe mutum ɗaya a Bauchi

An tabbatar da mutuwar mutum ɗaya a wani mummunan hatsarin mota a Bauchi, yayin da wasu biyu suka samu raunuka daban-daban.

Kamar yadda rahoton hatsarin mota daga RS12.1 reshen jihar Bauchi na hukumar kiyaye haɗurra ta ƙasa (FRSC) da kwamandan hukumar, CC Patrick Ikaba ya sanyawa hannu, ya bayyana cewa hatsarin ya auku ne a ranar 25 ga watan Agusta, 2023, a hanyar Bauchi zuwa Maiduguri.

Rahoton na RTC ya nuna cewa hatsarin ya faru ne da ƙarfe 14:17, lokacin rahoton da hukumar ta fitar ya kai awa 24, sannan lokacin isowar jami’an ya kai sa’o’i 14 32, wanda hakan ya sa lokacin amsawa minti 8.

KU KUMA KARANTA: Hatsarin kwale-kwale ya kashe mutane 12 a jihar Nassarawa

Inda hatsarin ya auku shi ne tashar ASULO da ke kan titin KM5 MAI da ke wajen babban birnin Bauchi, kuma yanayin haɗarin ya yi sanadin mutuwa.

Haɗarin ya haɗa da motoci guda biyu: wata motar ɗaukar kaya mai lamba BAU56ZX da wata motar bas ƙirar Peugeot Boxer mai lamba KTG 18WZ da ake amfani da ita wajen kasuwanci. A cewar hukumar ta FRSC, dalilin da ya sa RTC ya wuce bisa kuskure, kuma adadin mutanen da lamarin ya shafa 3 ne, dukkansu maza ne, daga cikinsu mutum ɗaya ya mutu.

Ayyukan da jami’an FRSC suka yi shi ne, an kai waɗanda suka mutum zuwa asibitin koyarwa na Jami’ar Abubakar Tafawa Ɓalewa (ATBUTH) da ke Bauchi, domin tantancewa tare da ajiye su a ɗakin ajiyar gawarwaki, inda nan take aka kawar da cikas yayin da CRMA I Aliyu ke jagorantar aikin ceto.

A halin da ake ciki kuma, a taƙaitaccen bayani na rundunar ‘Operation TOWCO Enforcement’ da ta shafi RS12.1 Bauchi da kuma sassanta ya ƙunshi adadin waɗanda suka aikata laifin 37, inda suka aikata laifuka 37 daga cikin 71 da direbobin suka tsaya.

Adadin waɗanda aka yi gargaɗin sun kai 34, yayin da adadin motocin da aka kama 29 da 8 na tsare.


Comments

One response to “Hatsarin mota ya kashe mutum ɗaya a Bauchi”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Hatsarin mota ya kashe mutum ɗaya a Bauchi […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *