Connect with us

Hatsari

Hatsarin mota ya kashe mutane shida a jihar Ondo

Published

on

Aƙalla mutane shida ne suka rasa rayukansu yayin da ɗaya ya jikkata a wani mummunan hatsarin mota da ya auku a Akure, babban birnin jihar Ondo a yammacin ranar Talata.

Hatsarin wanda ya auku a kan titin Akure-Owo, ya rutsa da wata mota ƙirar man diesel ja ɗaya da Toyota Sienna mai launin toka mai lamba FFN 310 PU.

Hatsarin ya auku ne da misalin ƙarfe 1:39 na rana a kimanin kilomita 3 daga filin jirgin saman Akure. Da yake tabbatar da faruwar hatsarin a wata sanarwa da ya rabawa LEADERSHIP, kwamandan hukumar kiyaye haɗurra ta ƙasa (FRSC) reshen jihar Ondo, Mista Ezekiel SonAllah, ya ce manya maza shida ne suka mutu yayin da wata babbar mace ta samu rauni a cikin mutane bakwai da lamarin ya rutsa da su.

KU KUMA KARANTA: Mutum biyu sun mutu, biyar sun jikkata a hatsarin mota a Ondo

SonAllah ya dangana musabbabin faruwar hatsarin da cin zarafi (SPV), wuce gona da iri (WOV), da kuma rashin kulawa (LOC).

Kwamandan FRSC ya bayyana cewa kayayyakin da aka ƙwato daga wurin da hatsarin ya auku sun haɗa da kuɗi da wayoyi.

A cewarsa, an miƙa kayayyakin ne ga jami’an ‘yan sanda daga Ogbese da ke ƙaramar hukumar Akure ta Arewa.

Ya kuma bayyana cewa an ajiye gawarwakin shidan a babban ɗakin ajiyar gawa na babban asibitin Akure, yayin da aka kawar da cikas daga hanyar domin zirga-zirga kyauta.

Don haka Son Allah, ya yi ƙira ga masu ababen hawa da su riƙa bin ƙa’idojin tuƙi da aka ƙayyade, kuma dole ne direbobin ‘yan kasuwa su tabbatar sun sanya na’urorin da ke hana saurin gudu a motocinsu.

“Ya kamata direbobinmu su kasance masu lura da tsaro a kowane lokaci kuma ka da su wuce idan babu lafiya.

“Ba wai kawai ya kamata fasinjoji su gargaɗi direbobi idan sun wuce gona da iri amma kuma su kai rahoto ga jami’an tsaro da ke kula da manyan hanyoyin,” in ji shi.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Hatsari

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Published

on

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Wani jirgin sama na sojin Najeriya ya yi hatsari a ƙauyen Tami da ke yankin Karamar Hukumar Igabi a Jihar Kaduna.

Wani mazaunin yankin ya ce jirgin sojin mai sauƙar ungulu ne, kuma ya yi hatsari ne da misalin karfe 5 na asubar Litinin din nan.

Mazauna yankin sun bayyana cewa matukin ya fito daga cikin tarkacen jirgin da ya fado.

Bayan nan sojoji suka yi gaggawar zuwa suka yi wa yankin kawanya tare da fara bincike.

Sojojin sun kuma hana mutane isa wurin da tarkacen jirgin yake.

KU KUMA KARANTA: Najeriya ta dakatar da ayyukan kamfanin jirgin samanta

An ce jirgin yana tsaka da aikin sintiri a yankin ne ya samu matsala, lamarin da ya haddasa faduwarsa.

Kawo yanzu Hedikwatar Rundunar Sojin Sama ta Najeriya ba ta fitar da sanarwar game da lamarin ba.

Continue Reading

Hatsari

Wani mummunan hatsari yayi sanadiyyar mutuwar mutane 16 daga cikin 18 da ke motar

Published

on

Wata motar fasinja da ta taso daga Bauchi ta yi hatsari a Inugu kuma mutum 16 daga cikin fasinjoji 18 dake motar maza 14 mata 2 sun mųțtu, wasun su ma ba a iya gane su don sun ƙone ƙurmus.

‘Yan sanda sun ce lamarin ya faru da yammacin jiya Talata, 30 ga watan Afrilu a babban titin garin Ekwegbe.

KU KUMA KARANTA: Fasinjoji sun ƙone ƙurmus a hatsarin mota a Kogi

Motar ƙirar Toyota Hummer Bus ce 18 seater dauke da lambar Bauchi, DAS 215 XA, kuma an rubuta “Masha Allah” a jikin motar.

Don haka Kwamishinan yan sanda na Enugu ke roƙon jama’a duk wanda Allah yasa ya san wani daga cikin fasinjojin to a tuntubi rundunar a 08098880172 ko 08086671202

Continue Reading

Gobara

Mutane da dama sun mutu, sakamakon fashewar tankar mai a Fatakwal

Published

on

Ana fargabar mutane da dama sun rasa rayukansu bayan da wata tankar mai ta kama da wuta a hanyar East-West Road a birnin Fatakwal da ke jihar Rivers a kudancin Najeriya.

Jaridun Punch da na Vanguard sun ruwaito cewa lamarin ya faru ne da misalin ƙarfe 9:45 na daren Juma’a.

Bayanai sun yi nuni da cewa bayan da tankar ta mai ta kama da wuta, ta shafi motoci aƙalla goma da ke jerin cunkoson ababen hawa a birnin na Fatakwal.

KU KUMA KARANTA:Matatar man Fatakwal za ta koma bakin aiki cikin watan Afrilu – Kyari

Wani da ya shaida lamarin ya faɗawa jaridar Vanguard cewa ya ji ƙara har sau biyu masu firgitarwa daga baya kuma hayaƙi ya turnuƙe sararin samaniya.

“Idan kuna da ‘yan’uwa a Fatakwal ku ƙira su don ku ji lafiyarsu” Wani mazaunin birnin na Fatakwal mai suna Bassey Esang Don, ya wallafa a shafinsa na Facebook.

Ya zuwa lokacin haɗa wannan rahoto ba a san musabbabin fashewar da ta auku ba ko iya sanin adadin mutanen da suka mutu.

Faɗuwar tankar mai ta kama da wuta ba baƙon abu ba ne a Najeriya, inda a wasu lokuta mutane kan yi rububin zuwa kwasar man idan yana Malala.

Daga nan ne kuma akan samu akasi har wuta ta kama ta laƙume rayukan mutane.

Wannan al’amari na faruwa ne yayin da farashin mai ya ƙara tsada a Najeriya inda litar mai ta kusa kai wa Naira 1,000 a sassan ƙasar.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like