Hatsarin mota ya ci rayukan mutane 24 a Peru, 21 sun samu raunuka

A ƙalla mutane 24 ne suka mutu yayin da 21 suka jikkata sakamakon wani hatsarin mota da ya rutsa da su a ƙasar Peru.

Kocin na tsakiyar birnin yana tafiya ne cikin dare a cikin tsaunukan Andes da ke tsakanin garuruwan Huancayo da Huanta lokacin da ya fada cikin wani rami mai zurfin mita 200 (650 ft).

Ana yawan samun haɗurran koci a ƙasar Peru, musamman da daddare da kuma kan manyan hanyoyin tsaunuka.

Alƙaluman hukuma sun nuna cewa sama da mutane 3,300 ne suka mutu a haɗarin mota a ƙasar Andean a shekarar 2022.

Ya zuwa yanzu, jami’ai ba su bayyana abin da zai iya sa kocin ya kauce hanya ya shiga cikin kwarin da ake ƙira Huacoto, mai tsayi a tsaunukan Andes.

KU KUMA KARANTA: Hatsarin mota ya ci rayukan mutane biyar a hanyar Legas zuwa Ibadan

Sai dai magajin garin da ke kusa da garin ya shaida wa gidan rediyon ƙasar cewa ba a gyara babbar hanyar da hatsarin ya auku ba tun da ta lalace sakamakon zaftarewar ƙasa wata guda da ya gabata.

An aike da jami’an kashe gobara daga garuruwan Huanta da lardin Churcampa zuwa inda hatsarin ya auku.

Mutanen yankin ne suka fara isa wurin inda suka tarar da wasu fasinjoji da ransu a cikin motar.

Sun ce kocin ya huta ne a wasu ciyayi, waɗanda rassansu suka hana kogin da ke kusa da su ya tafi da shi.

‘Yan sanda da jami’an kashe gobara sun yi nasarar kuɓutar da waɗanda suka tsira tare da kai su asibitoci mafi kusa.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *