Gwamnatin Najeriya ba ta da shirin ƙara haraji – Kwamitin Shugaban ƙasa

0
269

Gwamnatin Tarayya ta ce ba ta da wani shiri na ƙara haraji ko kuma ƙara wa ‘yan ƙasar kuɗinàà biyan haraji.

Shugaban kwamitin shugaban ƙasa kan manufofin kasafin kuɗi da sake fasalin haraji, Taiwo Oyedele, ya bayyana hakan a ranar Talata yayin da yake mayar da martani kan rahotannin da ba a tabbatar da su ba na shirin gwamnati na ƙara haraji.

Masanin harajin ya bayyana cewa abin da gwamnati ta gabatar shi ne a rage harajin da ake yi a ƙasar sama da 60 zuwa lambar harajin lamba ɗaya.

A cewarsa, shirin shi ne yadda za a iya rage adadin zuwa lambobi ɗaya ta yadda a dukkan matakan gwamnati ba za ka biya haraji fiye da 10 ba.

KU KUMA KARANTA: Za mu sake duba biyan albashin ma’aikatan gwamnati – Tinubu ga shugaban bankin duniya

“Muna da tabbacin hakan zai yiwu ne tare da goyon bayan kowa kuma za mu ci gaba da yin duk abin da za mu iya don rufe giɓin haraji don samar da kuɗaɗen shiga maimakon ƙara haraji.

“Muna da taron ƙaddamar da kwamitin da taron bita a mako mai zuwa ranar Talata kuma za a ba da ƙarin bayani ga jama’a bayan haka,” in ji shi.

Leave a Reply