Gwamnatin Jigawa ta koka da ƙarancin kuɗi

1
447

Gwamnatin jihar Jigawa ta nuna damuwarta kan ƙarancin sabbin takardun kuɗi na Naira, inda ta ce mazauna jihar na kwana a wajen injin bada kuɗi.

Kwamishinan kuɗi da ci gaban tattalin arziki na jihar, Babangida Gantsa, ya ce a ziyarar da ya kai wasu bankunan kasuwanci a jihar a ranar Larabar da ta gabata, kwastomomi akalla 250 ne suka yi layi a na’urar cire kuɗi ta ATM.

Gantsa ya bayyana cewa rashin samun takardar kuɗi na Naira a wurare dabam-dabam ya gurgunta harkokin tattalin arziki da sauran rayuwar al’umma a Jigawa.

KU KUMA KARANTA:CBN zai hukunta duk bankunan da ke ɓoye sabbin kuɗi

“Za ka iya gani da kanka, mutane suna kwana a ATMs suna yin layi suna cire kudi daga bankunan kasuwanci. “Abin da ya damu da lamarin, sai (Mai girma Gwamna) ya bukaci in zagaya bankunan kasuwanci a babban birnin ƙasar inda shugabannin bankunan suka tabbatar min da cewa babban bankin Najeriya ya hana su isassun kuɗaɗe da za su yi lodi a ATM don mutane su cire.

“Akwai wurin ATM guda ɗaya da na kirga mutane 215 da ke jiran cire kuɗi. A wasu bankuna, ATM yana da fiye da 250 a cikin ATM guda ɗaya.

Sun ce da yawa daga cikinsu suna kwana a can. “Matsalolin sun riga sun gurgunta harkokin kasuwanci a jihar sakamakon rashin sabon takardar Naira.”

1 COMMENT

Leave a Reply