Connect with us

Labarai

Gwamnan Yobe ya rantsar da sabbin kwamishinoni 20

Published

on

Daga Ibraheem El-Tafseer

Gwamnan jihar Yobe, Alhaji Mai Mala Buni CON, ya rantsar da sabbin kwamishinoni guda 20, sannan hore su kan himma, biyayya da sadaukarwa, don inganta shugabanci na gari da samar da ayyuka a jihar.

Gwamna Buni ya yi wannan kira ne a birnin Damaturu a yau, Asabar, yayin da yake rantsar da kwamishinoni 20 da za su yi aiki a majalisar zartarwa ta jiha.

“Ya kamata a tunatar da ku cewa a matsayinku na ‘yan Majalisar Zartarwa na Jiha, kuna da damar gudanar da bayanan sirri da kuma bayanan da ke buƙatar cikakken sirri, don haka ku gudanar da dukkan al’amuran hukuma bisa rantsuwar mubaya’a da rantsuwar Alƙur’ani da kuka riga kuka yi.

KU KUMA KARANTA: Raɗɗa ya naɗa tsohon mataimakin gwamna a matsayin sakataren gwamnatin jihar

“Dole ne ku rungumi ƙa’idar bin doka da gaskiya yayin aiwatar da ayyukan ofishinku, zamanin ɗaukar fayiloli da sauran hanyoyin sadarwa ba tare da la’akari da tsarin da aka saba ba.

“Duk fayilolin dole ne su bi ta hanyoyin da aka amince da su don samun takaddun da suka dace. Hakazalika, fayiloli da takaddun gwamnati ba dole ba ne a fitar da su ga mutanen da ba su da izini,” Gwamnan ya yi gargaɗi.

Buni ya kuma yi gargaɗi game da zagon ƙasa, karkatar da jama’a da kuma ɓarnatar da ƙarancin albarkatu
“na shawarce ku da ku kasance masu gaskiya wajen aiwatar da ayyuka da shirye-shiryen da aka sanya a ƙarƙashin amincewarku”.

Gwamnan ya hori kwamishinonin da su kasance ’yan wasa na gari tare da haɗa kai da Sakatarorinsu na dindindin da Daraktoci da sauran ma’aikatansu domin cimma burin inganta rayuwar al’umma.

“Al’ummar jihar Yobe sun sake dawo da imaninsu a gare mu, dole ne mu yi ƙoƙarin tabbatar da amincewarsu ta hanyar cimma burinsu da abin da suke tsammani.

“Za’a ana bincikar ayyukanku kuma ku ba da cikakken bayani game da ci gaban aikin don tabbatar da ƙimar kuɗin da aka kashe akan dukkan ayyukan,” in ji Gwamna Buni.

Sabbin kwamishinonin sune;

  1. Ali Mustapha Goniri – ma’aikatar noma
  2. Ya Jalo Badama – Harkokin Mata
  3. Alhaji Aji Yerima Bularafa – Ma’aikatar Ƙirƙire-ƙirƙire da jin ƙai
  4. Alhaji Musa Mustapha – Ma’aikatar Sufuri da Makamashi
  5. Ahmed Buba Abba Kyari – Ma’aikatar gidaje
  6. Injiniya Usman Ahmed – Ma’aikatar Albarkatun Ruwa
  7. Mohammed Abatcha Gaidam – Ma’aikatar Kudi
  8. Kaigama Umar Yunusari – Ma’aikatar kasuwanci
  9. Alhaji Ibrahim Adamu Jajere – Ma’aikatar ƙananan hukumomi da masarautu
  10. Yusuf Umar Potiskum – Harkokin addini
  11. Barista Saleh Samanja – Harkokin Shari’a
  12. Farfesa Mohammed Bello Kawuwa – Babbar Sakandire

Sauran sun haɗa da

  1. Injiniya Umar Wakil Duddaye – Kwamishinan Ayyuka
  2. Alhaji Abdullahi Bego – Watsa Labarai da Al’adu
  3. Dakta Mairo Amshi – Ayyukan Jin Ƙai
  4. Hon. Mohammed Gagiyo – Kasafi da tsare-tsare
  5. Dakta Mohammed Lawan Gana – Ma’aikatar Lafiya
  6. Sidi Yakubu Karasuwa – Ma’aikatar Muhalli
  7. Dakta Mohammed Sani Idriss – Ilimin Farko
  8. Barma Shettima – Matasa da Wasanni.
1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Gwamnan Yobe ya rantsar da sabbin sakatarorin dindindin guda tara | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like