Gwamnan Yobe ya amince da ƙara kuɗi don ci gaba da duba masu ciwon ƙoda kyauta a jihar

0
159

Daga Ibraheem El-Tafseer

Gwamnan jihar Yobe, Alhaji Mai Mala Buni, ya amince da sake duba kuɗaɗen da ake biya na duk wata don jinyar wankin ƙoda kyauta a asibitin koyarwa na Jami’ar Jihar Yobe, Damaturu, daga Naira miliyan 5, zuwa Naira miliyan 10.

Wannan bita, wanda zai fara aiki nan take, na da nufin magance yawaitar cutar ƙoda da ta addabi jama’a a jihar.

Ya yabawa mahukuntan Asibitin koyarwa bisa yadda suka tabbatar da cewa an ba majinyatan da ke fama da ciwon ƙoda taimakon da ya kamata domin tafiyar da rayuwarsu.

A wani lokaci dai ana samun ɓullar cutar ƙoda a Arewacin jihar, lamarin da ya sa gwamnan ya nemi haɗin gwiwa da ƙwararru domin gano matsalar.

A wani ɓangare na irin wannan yunƙurin, Gwamnan ya nemi taimakon ƙungiyar likitocin ruwa ta Najeriya (NAH) domin gudanar da bincike a kan yadda ruwan ƙarƙashin ƙasa ke ciki a wasu sassan jihar.

KU KUMA KARANTA: Gwamnatin jihar Yobe ta ayyana gobe Laraba a matsayin ranar hutu, saboda rasuwar Bukar Abba

Da yake gabatar da buƙatar a jawabinsa a wajen taron da taron bita na ƙungiyar likitocin ruwa ta Najeriya (NAH) karo na 34 da aka gudanar a Damaturu kwanan baya, gwamnan jihar ya ce ana zargin ɓangaren manyan ƙarafa a cikin ruwan ƙarƙashin ƙasa ne ke haddasa wasu manyan ƙalubalen kiwon lafiya da suka shafi kiwon lafiya. mutane.

Gwamnan wanda sakataren gwamnatin jihar Alhaji Baba Malam Wali ya karanta jawabinsa, ya ce ana kyautata zaton ƙaruwar ciwon ƙoda da ake samu a wani ɓangare na jihar yana da nasaba da yanayin ruwan ƙarƙashin ƙasa a can. .

Gwamnan ya kuma ziyarci fitattun asibitoci a ƙasashen Turai, inda ya nemi a haɗa kai don ganin an magance matsalar.

Leave a Reply