Dana Air ya ɗauki ma’aikata, da horar da matuƙan jirgi a Najeriya

A wani ɓangare na dabarun faɗaɗa zirga-zirgar jiragen sama da na jiragen ruwa a cikin watanni masu zuwa, Dana Air ta ɗauki ma’aikata tare da horar da ƙwararrun matuƙan jirgi da injiniyoyi da kuma na’urorin aiki a Najeriya.

Da yake magana kan shirin ɗaukar ma’aikata, babban jami’in gudanarwa na kamfanin jirgin Ememobong Etette ya ce: “A kwanan nan aka ɗauki kimanin matuƙan jirgin Najeriya 9, Injiniya sama da 10 da masu jigilar jiragen sama, kuma tuni suka kammala horon da ya kamata.

“Waɗannan sabbin ma’aikatan jirgin Ab Initio da aka ɗauka, masu jigilar jirgin sama da injiniyoyi sun nuna iyawa, ƙwarewa, da kuma kulawa mai kyau ga cikakkun bayanai wanda ke nuna ƙarara na horon da suka samu kuma sun kasance kuma muna farin ciki game da damar su.

“Har ila yau, ga wasu masu aiko da horo kan-Aiki tare da mu, ba wai kawai muna horar da su ba amma kuma muna taimaka musu har zuwa jakar lasisin su, da kuma riƙe waɗanda ke nuna hazaƙa da sha’awar aikin.”

KU KUMA KARANTA: Yobe ta ɗauki ma’aikata 2,670 waɗanda suka kammala karatun digiri

A cewar Emem, ɗaukar ma’aikatan ya biyo bayan shirin faɗaɗa zirga-zirgar jiragen sama da na jirage masu saukar ungulu a cikin watanni masu zuwa da zarar kamfanin ya karɓi ƙarin jiragensa daga kula da su a ƙasashen waje, da kuma tallafa wa manufofin cikin gida na Najeriya da ke jaddada ci gaban ‘yan asalin ƙasar iyawa ba tare da lalata inganci, aminci da ƙa’idodin muhalli ba.

Emem ya ƙara da cewa, “Alƙawarin da muka yi a Dana Air shi ne ci gaba da saka hannun jari a fannin inganta iya aiki, horarwa da sake horar da ma’aikatan jirginmu don inganci, aminci da kwanciyar hankali ga baƙi.”


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *