Connect with us

Labarai

Dana Air ya ɗauki ma’aikata, da horar da matuƙan jirgi a Najeriya

Published

on

A wani ɓangare na dabarun faɗaɗa zirga-zirgar jiragen sama da na jiragen ruwa a cikin watanni masu zuwa, Dana Air ta ɗauki ma’aikata tare da horar da ƙwararrun matuƙan jirgi da injiniyoyi da kuma na’urorin aiki a Najeriya.

Da yake magana kan shirin ɗaukar ma’aikata, babban jami’in gudanarwa na kamfanin jirgin Ememobong Etette ya ce: “A kwanan nan aka ɗauki kimanin matuƙan jirgin Najeriya 9, Injiniya sama da 10 da masu jigilar jiragen sama, kuma tuni suka kammala horon da ya kamata.

“Waɗannan sabbin ma’aikatan jirgin Ab Initio da aka ɗauka, masu jigilar jirgin sama da injiniyoyi sun nuna iyawa, ƙwarewa, da kuma kulawa mai kyau ga cikakkun bayanai wanda ke nuna ƙarara na horon da suka samu kuma sun kasance kuma muna farin ciki game da damar su.

“Har ila yau, ga wasu masu aiko da horo kan-Aiki tare da mu, ba wai kawai muna horar da su ba amma kuma muna taimaka musu har zuwa jakar lasisin su, da kuma riƙe waɗanda ke nuna hazaƙa da sha’awar aikin.”

KU KUMA KARANTA: Yobe ta ɗauki ma’aikata 2,670 waɗanda suka kammala karatun digiri

A cewar Emem, ɗaukar ma’aikatan ya biyo bayan shirin faɗaɗa zirga-zirgar jiragen sama da na jirage masu saukar ungulu a cikin watanni masu zuwa da zarar kamfanin ya karɓi ƙarin jiragensa daga kula da su a ƙasashen waje, da kuma tallafa wa manufofin cikin gida na Najeriya da ke jaddada ci gaban ‘yan asalin ƙasar iyawa ba tare da lalata inganci, aminci da ƙa’idodin muhalli ba.

Emem ya ƙara da cewa, “Alƙawarin da muka yi a Dana Air shi ne ci gaba da saka hannun jari a fannin inganta iya aiki, horarwa da sake horar da ma’aikatan jirginmu don inganci, aminci da kwanciyar hankali ga baƙi.”

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like