Dalilin da ya sa ba a yi zanga-zanga a Zamfara ba – PDP
Daga Idris Umar, Zariya
Jam’iyyar PDP reshen Zamfara ta ce zanga-zangar da wasu ƙungiyoyi suka yi a faɗin ƙasar ba a yi ta ba a jihar da ke Arewa maso Yamma ba saboda kyakkyawan shugabanci na Gwamna Dauda Lawal.
Muƙaddashin shugaban ƙungiyar Mukhtar Lugga ya bayyana haka ne a lokacin da yake zantawa da manema labarai ranar Juma’a a Gusau yayin da yake duba zanga-zangar da ta rikiɗe zuwa tarzoma da kuma tashe-tashen hankula a wasu jihohi maƙwabta.
Ya ce, “’Yan Zamfara sun yi farin ciki da gwamnatin jihar; sun yi farin ciki da cewa ana samun nasarori da yawa.
KU KUMA KARANTA: Ana ci gaba da samun asarar rayuka a Najeriya sakamakon zanga-zanga
“Gwamnati ta bullo da tsare-tsare da tsare-tsare da dama wadanda suka amfana. Ta ayyana dokar ta baci a fannin ilimi da lafiya. Haka kuma an biya kuɗaɗen garatuti.
“Gwamnatin ta kuma gina ko sake gina hanyoyi. Ta gyara tare da samar da kayan aiki ga makarantu da asibitoci da kuma sa baki a harkokin kasuwancin noma da dai sauransu.”
Lugga ya amince da cewa akwai wahala a ƙasar amma ya nuna ƙwarin gwiwar cewa ƙoƙarin Shugaba Bola Tinubu zai magance ƙalubalen tattalin arzikin ƙasar.
“Baya ga abin da gwamnatin jihar ke yi, za mu ci gaba da yi wa shugaban ƙasa addu’ar samun nasara wajen gyara tattalin arzikin ƙasar.