Ba gudu ba ja da baya a zanga-zangar da muka yi niyyar yi a faɗin Najeriya – NLC

0
228

Majalisar zartarwa ta ƙasa (NEC) reshen ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya (NLC) a jiya ta amince da matakin da kwamitin gudanarwar ta ya ɗauka na gudanar da zanga-zanga a faɗin ƙasar nan a ranar 2 ga watan Agustan 2023 kan ƙarin farashin man fetur da kuma buƙatar gwamnatin tarayya ta yi na sauya sheƙa
manufofinta na yaƙi da talakawa.

Yarjejeniyar ta zo ne kwanaki biyu bayan kwamitin sulhu da gwamnatin tarayya ta kafa ya ƙira taron gaggawa bayan sanarwar zanga-zangar da majalisar ta fitar.

Hukumar ta NEC ta ce ta yi nazari kan yanayin zamantakewa da tattalin arziƙi da ke fuskantar ma’aikata da talakawan Najeriya a wani taro da aka gudanar a ranar Alhamis domin tsayawa kan matakin na CWC.

KU KUMA KARANTA: Ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya ta ayyana za’a shiga yajin aiki a watan Agusta a faɗin ƙasar

Sanarwar wacce aka fitar bayan taron mai ɗauke da sa hannun shugaban majalisar na ƙasa, Kwamared Joseph Ajaero da sakatare-janar, Comrade Emmanuel Ugboaja, sun sake tabbatar da goyon bayan duk shawarar da taron CWC na ranar 25 ga watan Yuli.

Hukumar ta NEC ta ci gaba da cewa, rashin dacewar da gwamnatin tarayya ta yi na samar da tsare-tsare don rage tasirin farashin man fetur ya nuna ba wai kawai a irin wakilcin da ta yi a taron da aka yi gaggawar ƙiran taron na ranar Laraba ba, har ma da rashin shirinsu na tunkarar matsalolin kamar yadda aka zana.

“Saboda haka ta kafa kwamitocin dabaru a duk faɗin jihohin ƙasar inda ta buƙaci dukkan masu alaƙa da majalisun jihohi ciki har da ƙungiyoyin farar hula da su fito daga ranar Laraba 2 ga watan Agusta, 2023 a faɗin ƙasar nan don nuna rashin amincewa da yadda gwamnati ke nuna halin ko in kula da halin da ‘yan Najeriya ke ciki”, in ji Ajaero.

Leave a Reply