Connect with us

Labarai

An tsinci gawar shugaban Fulani da ya ɓace a Filato

Published

on

Dakarun ‘Operation Safe Haven’, (OPSH), sun gano gawar Arɗo na Pamyam, Adamu Idris-Gabɗo, wanda ya ɓace tun ranar 24 ga watan Satumba, yayin da yake kan hanyarsa ta zuwa Bauchi daga Panyam a Jihar Filato.

Kakakin ƙungiyar ta OPSH, Oya James ne ya tabbatar da hakan yayin ganawa da manema labarai a hedikwatar ayyukan a ranar Alhamis a Jos, babban birnin jihar.

Ya ce: “Bayan wani aikin bibiyar Sojoji na musamman da sojojin na Operation SAFE HAVEN suka gudanar bisa samun sahihan bayanan sirri daga mutanen gari, gawar shugaban Fulanin da ya ɓace, Arɗo Adamu Idris Gabɗo, an gano gawar Arɗo Panyam, an kuma gano su domin binne shi.

KU KUMA KARANTA: ’Yan sa-kai sun kai wa rugagen fulani hari a Sakkwato

“Sojojin sun gudanar da aikin ne a safiyar ranar Alhamis, 5 ga watan Oktoba, 2023, inda suka gano tare da gano gawar Arɗo da ya ɓata a kusa da Boi da ke kan titin Pankshin zuwa Bauchi a ƙaramar hukumar Tafawa Ɓalewa a jihar Bauchi.

“Tun daga lokacin an miƙa gawar ga dangin don yi musu jana’iza yadda ya kamata.” A cewar Mista James, an samu nasarar samun nasarar ne ta hanyar ci gaba da ayyukan al’umma da sojojin ke yi.

“A yanzu haka za a ci gaba da gudanar da bincike tare da sabunta ƙwarin guiwa don ganowa tare da damƙe waɗanda suka aikata wannan ɗanyen aikin tare da gaggauta gurfanar da su a gaban ƙuliya kamar yadda babban hafsan soji ya umarta.

“OPSH za ta ci gaba da yin aiki ba tare da gajiyawa ba kuma ta daina komai don gurfanar da masu aikata duk wani munanan ayyuka a gaban ƙuliya da kuma tabbatar da tsaron rayuka da dukiyoyi a Filato musamman da ma ɗaukacin yankin na haɗin gwiwa,” in ji shi.

Mista James ya bayyana cewa babban kwamandan runduna ta 3 ta Najeriya da kuma kwamandan Operation SAFE HAVEN, Manjo Janar AE Abubakar, yayin da yake yaba wa aikin na musamman, ya miƙa ta’aziyyarsa ga iyalai da masoyan Mista Gabdo.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like