No menu items!

Sample Page Title

Date:

An tantance tsohon shugaban sashen Hausa na DW a matsayin kwamishina a Bauchi

A wani mataki da majalisar dokokin jihar Bauchi ta ɗauka na tantancewa ta farko ta wayar tarho, inda ta tabbatar da fitaccen ɗan jarida, Usman Shehu Usman, a matsayin kwamishina.

Wannan zama mai cike da tarihi, wanda aka gudanar ta hanyar “Zoom”, yana jaddada yadda majalisar dokoki ke amfani da fasaha don inganta harkokin mulki.

Usman Shehu Usman, tsohon Shugaban Sashen Hausa na Deutsche Welle, yana ɗaya daga cikin mutane takwas da Gwamna Bala Mohammed ya miƙa sunayensu domin tantancewa.

Usman wanda ke zaune a ƙasar Jamus a yanzu haka ya shiga cikin nisa, inda ya amsa tambayoyi masu muhimmanci da ‘yan majalisar suka yi, ya kuma burge su bisa cancantarsa da shirinsa na yin aiki.

Usman wanda ya fito daga ƙaramar hukumar Giade, ya fara karatunsa na farko da karatun Islamiyya kafin ya halarci makarantun firamare da sakandare a jihar Bauchi.

KU KUMA KARANTA: Tsohon kwamishinan Kwankwaso ya zama shugaban PDP na Kano

Daga baya ya ci gaba zuwa jami’a, inda ya gina sana’a mai ban sha’awa wanda ya sa aka zaɓe shi.

Nunawar ta ƙayatar da ‘yan majalisar da jama’a, domin da dama sun shaida zaman kai tsaye. Masu lura da al’amuran sun yaba da amfani da zuƙowa a matsayin wani muhimmin mataki na sabunta tsarin dokoki, yana ba da damar haɗa kai da inganci.

“Wannan matakin ya yi daidai da mafi kyawun ayyuka na duniya kuma ya kafa tarihi don yin amfani da fasaha wajen gudanar da mulki,” in ji wani mai lura da al’amura.

Majalisar ta kuma tantance tare da tabbatar da wasu mutane bakwai da suka haɗa da Hon Isa Babayo Tilde, Dr. Mohammed Lawal Rimin Zayam, Abdullahi Mohammed, Dr. Bala Musa Lukshi, Iliyasu Aliyu Gital, Farfesa Titus Saul Ketkukah, da Hon Adamu Babayo Gabarin, inda ta tabbatar da cewa an tantance su cikakken cikar majalisar zartarwa ta jihar Bauchi.

Wannan sabuwar dabarar tana nuni da yunƙurin Majalisar na warware shingen yanki da rungumar hanyoyin gudanar da tunani na gaba.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...