No menu items!

Sample Page Title

Date:

A karo na biyu, an zaɓi ‘yar Najeriya mai shekaru Arba’in da bakwai (47) da ke zaune a ƙasar Burtaniya (England), Misis Abigail Marshall Katung, a matsayin mai wakiltar ƙananan hukumomin London da Woodhouse Ward a zaɓen majalisar birnin Leeds a shekarar 2023 a karo na biyu.

An sake zaɓen Sunday Marshall Katung a zaɓen ƙananan hukumomi da aka kammala ranar 4 ga Mayu a Ingila, Burtaniya.

Wata sanarwa da aka fitar ranar Asabar ta bayyana cewa Tom Riordan, jami’in da ke kula da zaɓen, ya sanar da cewa Misis Katung ta samu ƙuri’u 1,908 da ta zama wadda ta lashe zaɓen.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan Najeriya 376 da suka maƙale a Sudan, sun isa Abuja

Ta tsaya takara kuma ta lashe zaɓe a ƙarƙashin jam’iyyar Labour and Co-operative Party. Ta doke abokin hamayyarta na jam’iyyar Green Party, Mista Lalvani Nick wanda ya samu ƙuri’u 437, da wasu ‘yan takara uku.

Idan dai za a iya tunawa Misis Abigail Marshall Katung a watan Mayun 2019 ta tsaya takara kuma ta lashe zaɓen a yunƙurinta na farko. Ta samu ƙuri’u 1,749 don fitowa a matsayin zaɓaɓɓiyar memba na ƙaramar London da Woodhouse Ward na Majalisar Leeds a gaban sauran ‘yan takara biyar.

Kansila da aka sake zaɓar shi ne shugaban Hukumar Bincike na Manya, Lafiya & Rayuwa mai Aiki, Shugaban Hukumar Dabarun Laifukan Kiyayya, Shugaban Hukumar Dabarun Ci Gaban Ilimi 14-19yrs, kuma Jagoran Memba don Bangaskiya & Addini. Misis Marshall Katung ta yi alƙawarin ci gaba da bayar da shawarwari da tabbatar da kowa ya samu damar samun sauƙi, lafiya, da abinci mai gina jiki tare da magance sauyin yanayi.

A cikin ajandarta guda biyar, ‘yar majalisar da aka sake zaɓa ya kuma yi alƙawarin yin kamfen don samar da al’ummomi masu aminci, magance laifukan ƙiyayya da halayen zamantakewa, bayar da shawarar rage rashin daidaiton lafiya, da haɓaka salon rayuwa.

Kansila Marshall, wanda ya yi alƙawarin yin kamfen na yaƙi da ragi da tsadar rayuwa, haifaffen ɗan Najeriya ne daga Kudancin jihar Kaduna.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...