Aƙalla mutane huɗu ne suka mutu sannan shida suka samu raunuka a wani harin da aka kai a daren ranar Laraba a wata mashaya ta babur da ke Trabuco Canyon a gundumar Orange (a kudancin California).
Majiyar tsaron ta ce ta bayyana hakan ne a ranar Alhamis. Mahukunta sun sauka a Corner Cook a kan titin Santiago Canyon bayan da aka bayar da rahoton harbin da misalin ƙarfe 7:30 na dare Laraba (02:30 GMT).
Wasu majiyoyi biyu da suka yi magana kan sharaɗin a sakaya sunansu, sun ce ɗan bindigar wani jami’in tsaro na gundumar Ventura mai ritaya ne.
Majiyoyi sun ce mutane kusan biyar za su iya mutuwa a harbin.
Majiyoyi sun ce ɗan bindigar ya nufi matar tasa ne.
Babu tabbas ko mai harbin ya bi ta zuwa wurin kafin ya buɗe wuta kan jama’ar, in ji su.
Babu kuma wata barazana mai aiki, in ji majiyar. Wani dogon wurin zama na babur, Cook’s Corner yana zaune a bakin El Toro, Santiago Canyon da Live Oak Canyon, kusa da O’Neill Regional Park.
KU KUMA KARANTA: ‘Yan fashi da makami sun kai hari kan motar sintiri, sun harbe soja har lahira
M Street, wani rukunin rock na Orange County guda biyar an shirya yin wasan kwaikwayo a mashaya da yammacin Laraba da ƙarfe 6:30 na yamma, bisa ga kalandar kan layi na wurin.
Ƙungiyar ta wallafa wani bidiyo a shafin ta na Instagram da yammacin Larabar da ke nuna kayan aikinta da aka kafa a kan wani ƙaramin mataki a cikin mashaya mai cike da katako.
“Na ji takaici da labarin wani harbi da aka yi a daren yau, a wannan karon a Cook’s Corner, mashaya mai tarihi a tsakiyar gundumar Orange.
“Zuciyata ta ɓaci ga iyalai da masoyan waɗanda abin ya shafa,” in ji Sanata Dave Min, ɗan jam’iyyar Democrat na Irvine, a cikin wata sanarwa.
An sanya sunan Corner Cook bayan Andrew Jackson Cook, wanda ya sami kimanin eka 190 na Aliso Canyon a cikin cinikin ƙasa a cikin 1884, a cewar wani labarin Times.
Ɗansa, Earl Jack E.J. Cook, ya buɗe haɗin gwiwar hamburger a gefen hanya a cikin 1931. Ya ce bayan an ƙare haramcin a cikin 1933, an ƙara barasa a cikin menu, kuma Cook’s Corner ya zama mashaya mai cikakken ƙarfi.
A cikin 1946, Cook ya sayi wani tsohon zauren rikici daga Santa Ana Army Air Base, ya ɗauke shi zuwa El Toro Road, kuma an haifi gidan ruwa.
Masu hawan babur sun gano wurin a cikin 1970s, kuma ya kasance sanannen wurin shekaru da yawa.
[…] KU KUMA KARANTA: An kashe mutane huɗu a wani hari da aka kai a Kalifoniya […]