An kama matashi a Makurɗi bisa zargin satar sassan jikin mutane

0
235

An gurfanar da wani matashi ɗan shekara 20, Aondoaseer Agbadu a gaban babbar kotun majistare da ke Makurɗi bisa zarginsa da haɗa baki da kuma saran sassan jiki.

Jami’in ‘yan sanda mai shigar da ƙara, Insifekta Godwin Ato a cikin rahoton farko na yaɗa labarai, FIR, ya shaida wa kotun cewa an mayar da shari’ar ne daga hedikwatar ‘yan sanda da ke ƙaramar hukumar Aliade Gwer, zuwa sashin binciken manyan laifuka na jiha, Makurɗi ta wasiƙa NO.AR. :3100/BNS/AL/VOL.4/258, kwanan wata 30 ga Agusta, 2023.

Insfekta Ato ya bayyana cewa a ranar 27 ga Agusta, 2023 wani Alexander Swati da ke daura da ofishin BIRS, garin Aliade ya kai rahoton lamarin a ofishin ‘yan sanda na Aliade.

KU KUMA KARANTA: Yadda Satar notunan titin Jirgin ƙasa ya kawo tangarɗa a sufuri (Bidiyo)

A cewar mai gabatar da ƙara, rahoton ya nuna cewa a cikin watan Afrilun 2023, wani Aondoaseer Agbadu na bankin Union, Aliade da laifin haɗa baki da wasu a yanzu, ya yaudare shi ya tafi da ɗansa mai shekaru 17, Terungwa Swati zuwa Abuja.

“Lokacin da a Abuja suka yi wa Terungwa tiyata suka ɗebi ƙodarsa ɗaya suka sayar wa wani mutum ba tare da izininsa da na ɗansa ba.”

Ya bayyana cewa, an yi wannan aikin ne ya saɓa wa sashe na 27 da na 20 (1) (2) da (3) na dokar hana fataucin mutane (Hana) tilastawa da gudanar da mulki na shekarar 2015.

Mai gabatar da ƙara ya ce “A yayin binciken ‘yan sanda, an kama Aondoaseer Agbadu da aikata laifin yayin da wasu ke hannunsu.”

A lokacin da aka ambaci ƙarar, ba a kai kara ba don neman hurumin hukumta, ɗan sanda mai shigar da ƙara wanda ya shaida wa kotun cewa har yanzu ana ci gaba da gudanar da bincike kan lamarin, inda ya buƙaci a ba shi ƙarin lokaci.

Alƙalin kotun, Mista Taribo Atta ya bayar da umarnin tsare wanda ake tuhuma a gidan yari na Makurɗi sannan ya ɗage sauraron ƙarar zuwa ranar 23 ga Oktoba, 2024 don ci gaba da ambatonsa.

Leave a Reply