No menu items!

Sample Page Title

Date:

Hukumar da ke yaƙi da masu yi wa tattalin arziƙin ƙasa zagon ƙasa (EFCC), shiyyar Abuja, a yau, 3 ga Mayu, 2023, ta gurfanar da wani Adama Omika David a gaban mai shari’a I. Mohammed na babbar kotun tarayya da ke Gwagwalada, Abuja, bisa tuhume-tuhume guda ɗaya da suka haɗa da zamba ta hanyar bogi.

Laifin ya ƙara da cewa, “Kai Adama Omika David a wani lokaci a shekarar 2022 a Abuja, da ke ƙarƙashin ikon wannan kotun mai martaba, ka yi damfara da wani mutum a lokacin da ka yi kamar baƙar fata ɗan ƙasar Burtaniya daga ƙasar Ingila yayin da kake tattaunawa da wani El fofo a dandalin sada zumunta,Telegram, kuma ka aikata laifin da ya saɓa wa Sashe na 321 na Dokar Penal Code, 1990 (Laws of the Federation, 2004) da kuma hukunci a ƙarƙashin Sashe na 324 na wannan Dokar”.

KU KUMA KARANTA: An ɗaure matashiya a gidan yari, saboda ta yi duka a Malamar ta

Wanda ake tuhumar ya amsa laifin da ake tuhumarsa da shi.

Dangane da ƙarar da ya shigar, Mai shari’a Mohammed ya yanke masa hukuncin ɗaurin watanni 6 a gidan yari tare da zaɓin tarar N50,000.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...