No menu items!

Sample Page Title

Date:

Aƙalla ‘yan Najeriya 205 ne suka maƙale daga Sudan da yaƙi ya ɗaiɗaita, a cewar gwamnatin tarayya a ranar Juma’a.

Waɗanda suka dawo sun isa filin jirgin saman Nnamdi Azikiwe, tashar Alhazai, Abuja da misalin ƙarfe 12:15 na rana.

A cikin jirgin na Tarco Airline, jami’an Hukumar Ba da Agajin Gaggawa ta ƙasa (NEMA) da Ma’aikatar Harkokin Waje, Hukumar Kula da ‘Yan Gudun Hijira, da ‘Yan Gudun Hijira, Hukumar Kula da ‘Yan Nijeriya mazauna ƙasashen waje (NIDCOM) ne suka tarbi waɗanda suka dawo. Hukumar hana fataucin mutane ta ƙasa (NAPTIP) da sauransu.

Daga cikin mutane 205 da aka kwashe, 160 daga cikinsu manya ne, 45 kuma jarirai ne.

KU KUMA KARANTA: Gwamnatin Najeriya ta kwaso ‘yan Najeriya 112 da suka maƙale daga ƙasar Libya

Wannan dai shi ne rukuni na 17 da aka dawo da su daga Sudan, wanda ake ganin shi ne na ƙarshe da aka kwashe, kuma ya kai adadin waɗanda suka dawo daga ƙasar da yaƙi ya ɗaiɗaita zuwa 2858.

NIDCOM ta tabbatar da hakan a wata sanarwa da ta fitar a shafinta na Twitter.

“Jimillar ‘yan Najeriya 205 da aka kwashe daga Sudan sun isa filin jirgin saman Nnamdi Azikiwe, tashar Alhazai, Abuja ranar Juma’a da misalin ƙarfe 12:15 na rana.

Ma’aikatan da aka kwashe sun haɗa da manya 160 da yara ƙanana 45 da jarirai jami’an gwamnatin tarayya daga NIDCOM, NEMA, HUKUMAR ‘yan gudun hijira, da IMMIGRATION, FAAN, da ma’aikatun harkokin waje da kuma muhalli,” NIDCOM ta wallafa a shafinta na Twitter.

“Kamar yadda aka saba, an ba su bayanin martaba, an ciyar da su, da kuma samar musu da ababen hawa musamman mafiya yawan zuwa jihohin Kano, Katsina, Kaduna.

Ya zuwa yanzu, an dawo da jimillar mutane 2,865 da aka kwashe zuwa Najeriya daga Sudan da yaƙi ya ɗaiɗaita.”

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...