An ɗaure shi watanni shida, saboda ya fito a matsayin mace

0
294

Hukumar da ke yaƙi da masu yi wa tattalin arziƙin ƙasa zagon ƙasa (EFCC), shiyyar Abuja, a yau, 3 ga Mayu, 2023, ta gurfanar da wani Adama Omika David a gaban mai shari’a I. Mohammed na babbar kotun tarayya da ke Gwagwalada, Abuja, bisa tuhume-tuhume guda ɗaya da suka haɗa da zamba ta hanyar bogi.

Laifin ya ƙara da cewa, “Kai Adama Omika David a wani lokaci a shekarar 2022 a Abuja, da ke ƙarƙashin ikon wannan kotun mai martaba, ka yi damfara da wani mutum a lokacin da ka yi kamar baƙar fata ɗan ƙasar Burtaniya daga ƙasar Ingila yayin da kake tattaunawa da wani El fofo a dandalin sada zumunta,Telegram, kuma ka aikata laifin da ya saɓa wa Sashe na 321 na Dokar Penal Code, 1990 (Laws of the Federation, 2004) da kuma hukunci a ƙarƙashin Sashe na 324 na wannan Dokar”.

KU KUMA KARANTA: An ɗaure matashiya a gidan yari, saboda ta yi duka a Malamar ta

Wanda ake tuhumar ya amsa laifin da ake tuhumarsa da shi.

Dangane da ƙarar da ya shigar, Mai shari’a Mohammed ya yanke masa hukuncin ɗaurin watanni 6 a gidan yari tare da zaɓin tarar N50,000.

Leave a Reply