NUJ ta yi Allah-Wadai da cin zarafin ɗan jaridar NTA da jami’in ɗan Sanda ya yi a Yobe

0
208
NUJ ta yi Allah-Wadai da cin zarafin ɗan jaridar NTA da jami'in ɗan Sanda ya yi a Yobe

NUJ ta yi Allah-Wadai da cin zarafin ɗan jaridar NTA da jami’in ɗan Sanda ya yi a Yobe

Ƙungiyar ‘yan Jarida ta Najeriya (NUJ), Majalisar Jihar Yobe, ta yi Allah Wadai da cin zarafi da jami’in ɗan sanda ya yi wa wakilin gidan Talabijin na NTA a lokacin gabatar da kasafin kuɗin 2026 a Majalisar Dokokin Jihar Yobe.

A cewar wata sanarwa da Shugaban NUJ na Jihar, Kwamared Rajab Mohammed Ismail, da Sakatare, Alhassan Sule Mamudo suka fitar, an ruwaito cewa jami’in da ya aikata cin zarafin, CSP Zakari Deba, wanda ke aiki a matsayin Babban Jami’in Tsaro a Fadar Gwamnatin Yobe, ya kai wa ɗan jaridar mari a fuska yayin da yake ƙoƙarin samun damar shiga zauren don neman labarai.

Sun bayyana lamarin a matsayin “zalunci da rashin ƙwarewa,” NUJ ta jaddada cewa irin waɗannan hare-hare barazana ce kai tsaye ga ‘yancin manema labarai da tsaron ‘yan jarida a ƙasar.

KU KUMA KARANTA: NUJ Yobe ta yi Allah-wadai da rahoton ƙarya na kashe-kashe da jaridar PUNCH ta yi a jihar, ta yi kira da su gaggauta ba da haƙuri

“‘Yan jarida ba abokan gaba ba ne amma manyan abokan hulɗa ne a ci gaban ƙasa. Hare-haren irin wannan suna taimakawa ne kawai wajen raunana dimokuradiyya ta hanyar barazana ga ‘yancin ‘yan jarida,” in ji sanarwar.

Majalisar NUJ Yobe ta yi:
– Ta yi kira ga rundunar ‘yan sandan Najeriya da ta gaggauta gudanar da bincike kan lamarin;
– Ta yaba wa NTA Damaturu saboda rahoton harin cikin gaggawa;
– Ta yi kira ga hukumomin tsaro da su girmama tare da kare ‘yan jarida da ke gudanar da ayyukansu na doka.

Ƙungiyar ta kuma sanar da masu ruwa da tsaki, ciki har da Gwamna Mai Mala Buni, Kwamishinan Yaɗa Labarai, Kwamishinan ‘Yan Sanda, Daraktan DSS na Jiha, da kuma shugabannin NUJ na ƙasa, suna buƙatar matakan kariya daga irin waɗannan abubuwan.

Leave a Reply