Majalisar Yobe ta zartar da ƙudirin gyara tsarin gudanarwa na manyan makarantu mallakin jihar

0
142
Majalisar Yobe ta zartar da kudirin gyara majalisun gudanarwa na manyan makarantu mallakar jiha Na Ibraheem El-Tafseer Majalisar Dokokin Jihar Yobe ta zartar da kudirin doka da ke neman gyara tsarin majalisun gudanarwa na manyan makarantu biyar a jihar. A zaman majalisar na ranar Alhamis, Kakakin Majalisar, Hon. Chiroma Buba Mashio, ya karanta kudurorin Majalisar, bayan haka aka ba da damar kudirin ya ci gaba zuwa karatu na uku sannan aka zartar da shi. Sabon kudirin da aka zartar ya shafi wadannan cibiyoyi: – Mai Idriss Alooma Polytechnic, Geidam – Kwalejin Gudanarwa, Gudanarwa da Fasaha, Potiskum – Kwalejin Noma, Kimiyya da Fasaha, Gujba – Kwalejin Ilimi ta Umar Suleiman, Gashua – Kwalejin Ilimi da Nazarin Shari'a, Nguru A cewar Majalisar, kwaskwarimar tana da nufin karfafa tsarin shugabanci na cibiyoyin da kuma inganta karfinsu na biyan bukatun amincewa. Ɗaya daga cikin muhimman sakamakon kudirin dokar shine cewa ya ba Kwalejin Ilimi ta Umar Suleiman, Gashua, da Kwalejin Ilimi da Nazarin Shari'a, Nguru, damar fara shirye-shiryen digiri a fannin ilimi da sauran fannoni masu alaƙa. Za a gudanar da waɗannan shirye-shiryen ta hanyar tsarin yanayi biyu, bisa ga jagororin Hukumar Jami'o'i ta Ƙasa (NUC) da Ma'aikatar Ilimi ta Tarayya. 'Yan majalisar sun ce gyaran zai kuma inganta matsayin ilimi na cibiyoyin tare da samar da ƙarin damammaki ga ɗalibai a jihar don neman ilimi mai zurfi a cikin shirye-shiryen da aka amince da su.

Majalisar Yobe ta zartar da ƙudirin gyara tsarin gudanarwa na manyan makarantu mallakin jihar

Majalisar Dokokin Jihar Yobe ta zartar da ƙudirin doka da ke neman gyara tsarin majalisun gudanarwa na manyan makarantu biyar a jihar.

A zaman majalisar na ranar Alhamis, Kakakin Majalisar, Hon. Chiroma Buba Mashio, ya karanta ƙudurorin Majalisar, bayan haka aka ba da damar ƙudirin ya ci gaba zuwa karatu na uku sannan aka zartar da shi.

Sabon ƙudirin da aka zartar ya shafi waɗannan makarantu:

– Mai Idriss Alooma Polytechnic, Geidam

–College of Administrative Management and Technology Potiskum

–College Agricultural, Science and Technology Gujba

– Umar Suleiman College of Education, Gashua

– College of Education and Legal Studies, Nguru

A cewar Majalisar, kwaskwarimar tana da nufin ƙarfafa tsarin shugabanci na cibiyoyin da kuma inganta ƙarfinsu na biyan buƙatun amincewa.

KU KUMA KARANTA: Gwamnan Yobe ya ƙaddamar da tallafin Naira biliyan 2.93 ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa

Ɗaya daga cikin muhimman sakamakon ƙudirin dokar shi ne cewa ya ba Kwalejin Ilimi ta Umar Suleiman, Gashua, da Kwalejin Ilimi da Nazarin Shari’a, Nguru, damar fara shirye-shiryen digiri a fannin ilimi da sauran fannoni masu alaƙa. Za a gudanar da waɗannan shirye-shiryen ta hanyar tsarin yanayi biyu, bisa ga jagororin Hukumar Jami’o’i ta Ƙasa (NUC) da Ma’aikatar Ilimi ta Tarayya.

‘Yan majalisar sun ce gyaran zai kuma inganta matsayin ilimi na cibiyoyin tare da samar da ƙarin damammaki ga ɗalibai a jihar don neman ilimi mai zurfi a cikin shirye-shiryen da aka amince da su.

Leave a Reply