Barista Kashim Musa Tumsah ya je ta’aziyya a masarautar Fika da iyalan marigayi Dakta Mamman Mohammed 

0
239
Barista Kashim Musa Tumsah ya je ta'aziyya a masarautar Fika da iyalan marigayi Dakta Mamman Mohammed 

Barista Kashim Musa Tumsah ya je ta’aziyya a masarautar Fika da iyalan marigayi Dakta Mamman Mohammed

Fitaccen mai taimakon al’umma, Barista Kashim Musa Tumsah, MFR, ya je ta’aziyya a fadar Masarautar Fika da iyalan marigayi Shugaban Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Jihar Yobe (YSIEC), Dakta Mamman Mohammed, wanda ya rasu a ranar 13 ga Oktoba, 2025.

KMT wanda tsohon ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Nangere/Potiskum a birnin tarayya Abuja, Hon. Hassan Jonga da tsohon ɗan majalisar dokokin jihar Yobe, mai wakiltar Nangere, Alhaji Adamu Dazigau, tare da tawagar KMT ne suka wakilce shi. Barista Tumsah ya bayyana rasuwar Dakta Mamman a matsayin “babban rashi ne mai raɗaɗi, ba ga Masarautar Fika da jihar Yobe kaɗai ba, har ma ga Najeriya baki ɗaya.”


.
A cikin sakon ta’aziyyar, Tumsah ya ce:

“Dakta Muhammad Mamman ya kasance ma’aikacin gwamnati mai ƙwazo, haziƙin mai likitai, kuma mutum ne mai gaskiya da riƙon amana, ya ba da gagarumar gudumawa wajen ci gaban jihar Yobe, musamman wajen ƙarfafa tsarin dimokuraɗiyya da inganta shugabanci na gari. Mutuwarsa za ta kasance ba za ta gushe ba a cikin zukatan mu.

KU KUMA KARANTA: Shugaban hukumar zaɓe ta jihar Yobe, Dakta Mamman Mohammed ya rasu

Dakta Mamman mutum ne mai tawali’u da sauƙin kai da mutunta kowa, ba tare da la’akari da matsayi ko matsayinsa ba, ya sa duk wanda ya san shi yana yaba masa cikin girmamawa.

Rasuwar ta sa ta haifar da wani giɓi da zai yi wuyar cikewa, ba wai a Masarautar Fika da Jihar Yobe kaɗai ba, har da ma faɗin ƙasa baki ɗaya, inda ake yawan neman buƙatuwa da nasiharsa. Mun yi rashin ɗan kishin ƙasa, aboki, malami, kuma bawan Allah mai gaskiya.”

KMT ya ba da tallafin kayan abinci da kuɗi don tausaya wa. Ya bayar da gudummawar kuɗi Naira 250,000 ga Majalisar Masarautar Fika da kuma ₦200,000 ga iyalan marigayin, tare da buhunan shinkafa da dama da katan-katan na ruwan roba don taimaka musu a wannan mawuyacin lokaci.

A cewarsa, waɗannan karimcin an yi su ne domin nuna juyayi da kuma karrama marigayi Dakta Mamman, wanda ya yi fice wajen tabbatar da adalci, da yi wa al’umma hidima, da kuma samar da ci gaba.

Tumsah ya yi addu’ar cewa “Muna roƙon Allah Maɗaukakin Sarki da Ya gafarta masa kurakuransa, Ya saka masa da Aljannatul Firdaus, Ya kuma yi wa iyalan da ya bari albarka. Ya kuma ba su ikon jure wannan rashin da ba za a iya kwatantawa ba.”

Masarautar Fika da iyalan Marigayi Dakta Mamman sun bayyana godiya ga Barista Tumsah bisa ziyarar da ya kai musu da kuma yadda ya ci gaba da nuna tausayi da tausayawa da haɗin kai a lokacin zaman makoki.

Idan dai za a iya tunawa Dakta Mamman ya rasu ne bayan gajeriyar jinya da ya yi a asibitin koyarwa na jihar Yobe, inda ya bar ‘ya’ya 33, jikoki 36, da mata 3. Ya kasance ƙwararren likita kuma ya taɓa zama babban sakataren hukumar kula da asibitocin jihar Yobe a zamanin gwamnatin Gwamna Ibrahim Geidam.

Leave a Reply