An ɗauki hoton faifan bidiyo mai ɗauke da kwanan watan 29/10/2023, ‘yan sandan kwantar da tarzoma, Jimoh Lukmon da Kareem Fatai suna neman kuɗi daga wata ‘yar yawon buɗe ido daga ƙasar Netherland.
Alfijir labarai ta rawaito Rundunar ‘yan sandan Najeriya ta kori wasu jami’an ‘yan sanda biyu da aka kama a wani faifan bidiyo suna neman kuɗi daga hannun ‘yar yawon buɗe ido ‘yar ƙasar Holland a titin Ojongbodu na hanyar Iseyin-Ogbomoso a jihar Oyo.
Ma’aikatan, Jimoh Lukmon da Kareem Fatai, an kama su ne a wani faifan bidiyo mai kwanan wata 29 ga Oktoba, 2023 suna neman kuɗi daga wani yawon buɗe ido daga Netherland, wata Ms Noraly Schoenmaker.
KU KUMA KARANTA: An kama ‘yan sandan Najeriya biyu kan zargin karɓar rashawa daga Baturiya
A wani taron da aka gudanar a ranar Alhamis, kwamishinan ‘yan sanda Hamzat Adebola ya sanar da korar wadanda suka aikata laifin, inda nan take aka cire su daga muƙamansu.
A cewar shugaban ‘yan sandan, ‘yan biyun sun bijire wa umarni da yawa game da rashin ɗa’a, karɓar kuɗi, cin zarafi ga jama’a da cin hanci da rashawa.
“Sakamakon abubuwan da suka gabata, rundunar ta sake tabbatar da alƙawurran da ta ɗauka na yaƙi da cin hanci da rashawa da kuma duk wani lamari na rashin da’a a kowane mataki ta hanyar haifar da ƙaruwa da gangan a cikin wannan kakar yuletide da kuma bayan haka.
“A karshe, yayin da wannan matakin ya zama tinkarar wasu jami’an da ke da irin wannan hali, ‘yan sanda na musamman Kareem Fatai da Jimoh Lukmon an kore su daga aikin ‘yan sanda daga yau Alhamis, 21/12/2023,” in ji sanarwar.