Dakarun ƙasar Rasha a ranar Laraba sun ce an daƙile harin jiragen yaƙin Yukiren da dama a cikin dare a yankunan da ke kusa da kan iyaka.
Wani bincike na Burtaniya ya nuna cewa sojojin na Moscow sun kuma harbo ɗaya daga cikin jiragen yaƙinsu a watan da ya gabata.
Ma’aikatar tsaro a birnin Moscow, ta bayyana cewa, dakarun tsaron sama sun kama wasu motoci marasa matuƙa guda 31 a yankunan Belgorod, Bryansk da Kursk.
Gwamnan Belgorod Vyacheslav Gladkov, ya yi magana game da lalacewar ginin gudanarwa.
Rasha ta ƙaddamar da wani gagarumin farmaƙi a Yukiren fiye da watanni 19 da suka wuce.
A halin da ake ciki, hare-haren da ake kaiwa yankin na Rasha ya ƙaru a kwanan nan duk da cewa Moscow ta yi watsi da tasirin su.
Duk da haka, girman ɓarna da adadin waɗanda abin ya shafa ba shi da alaƙa da sakamakon yaƙin da ake yi a Yukiren.
Masu fashin baƙi na Biritaniya sun ce, ba da gangan sojojin tsaron saman Rasha suka harbo wani jirgin yaƙin Rasha, kusa da garin Tokmak da ke kudancin Yukiren da aka mamaye.
“A ranar 28 ga Satumba, sojojin tsaron saman Rasha sun harbo ɗaya daga cikin jiragen yaƙinsu na Su-35S FLANKER M a kan Tokmak, kimanin kilomita 20 bayan layin gaba na yanzu.”
Ma’aikatar tsaron Biritaniya ta bayyana hakan a cikin sabuntawar yau da kullum. Ya ce duk da cewa Rasha ta yi hasarar tsayayyen jiragen sama 90 tun farkon mamayar, amma wannan shi ne hasarar su-35S ta biyar kawai.
KU KUMA KARANTA: Amurka za ta bai wa Yukiren makami mai cin dogon zango – Rahotanni
Binciken ya ce jirgin yaƙin Rasha mafi ci gaba a cikin sabis na tartsatsi. “Wurin yana da mahimmanci saboda Tokmak birni ne mai kagara wanda galibi ke karɓar baƙuncin hedikwatar Rasha wanda ke ba da umarnin ɗayan sassan da ake gwabzawa a fagen daga.”
Bisa ga binciken da aka raba akan X, dandalin da aka fi sani da Twitter. “Waɗannan hedikwatar galibi za a kiyaye su tare da tsararren gajeriyar tsarin tsaro na iska.
“Kusan ana gudanar da waɗannan a cikin shiri sosai, yayin da Ukraine ke ci gaba da kai hare-hare mai zurfi a kan irin waɗannan wurare.”