‘Yan sanda a Yobe sun kama gawurtaccen ɓarawon katin cirar kuɗi

0
284

Daga Ibraheem El-Tafseer

Rundunar ‘yan sanda a jihar Yobe ta kama wani matashi ɗan shekara 28 da ake zargin ɗan damfara ne da ya ƙware wajen satar katinan cirar kuɗi na ATM da kuma yin amfani da makamancinsa wajen satar kuɗi a asusun ajiyar jama’a.

DSP Dungus Abdulkarim, jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya raba wa manema labarai a Damaturu.

Ya ce wanda ake zargin, mai shari’a Gibson, wanda ɗan Karim Lamiɗo ne a jihar Taraba, ya zagaya wuraren ATM da ke cikin babban birnin Damaturu domin damfari waɗanda abin ya shafa.

“A ranar 27 ga Satumba, 2023, da misalin ƙarfe 13:00 na safe hukumar leƙen asiri ta jihar (SIB) ta kama wani mai shari’a Gibson, mai shekaru 28, ɗan Karim Lamiɗo, jihar Taraba a ɗakin ajiye kuɗi na bankin First Bank da ke kan titin Gashuwa, a Damaturu ɗauke da katinan ATM daban-daban. Bankunan daban-daban da ake amfani da su don yin musanya bayan damfarar waɗanda ba a san ko su wanene ba a wuraren ATM.

KU KUMA KARANTA: An ɗaure ɓarawon Talabijin shekaru biyu a gidan gyaran hali

“An kama shi ne a lokacin da yake ƙoƙarin jefar da katin ATM na Musti Kafa guda ɗaya,” in ji PPRO.

A cewar DSP Abdulkarim, wanda ake zargin ya amsa laifin damfarar mutane da katin ATM ɗin su a ɗakin ajiyar kuɗi na banki ta hanyar zagaya wa a wuraren da ake cire kuɗi yana lura da waɗanda ke da matsala wajen sarrafa injinan, don haka ya ba da agajin gaggawa.

Ya ƙara da cewa, “A cikin wannan tsari, shi (wanda ake zargin) zai samu PIN ɗinsu sannan ya canza katin sannan ya ba da dalilin barin zuwa wani wurin na ATM, ya bar waɗanda abin ya shafa da katunan ATM na bogi tare da cire duk wasu kuɗaɗe da ke cikin asusunsu”.

Kwamishinan ‘yan sandan, Garba Ahmad, ta bakin Kakakin Rundunar, ya shawarci jama’ar jihar da su yi taka-tsan-tsan a yayin da suke ƙoƙarin cire kuɗi a wuraren ATM.

Leave a Reply