‘Yan sanda a Yobe sun kama wani ƙasurgumin ɗan daba

0
342

Rundunar ‘yan sandan jihar Yobe, ta sanar da kama Mohammed Wada, ɗan shekara 35, wanda fitaccen shugaban ƙungiyar ‘yan daba ne da ya ƙware wajen yin garkuwa da mutanen da ba su ji ba ba su gani ba, domin neman kuɗin fansa.

Wannan dai na zuwa ne a ci gaba da ƙoƙarin da rundunar ta keyi na ganin an kawar da ‘yan fashi da makami a jihar domin ƙungiyar masu garkuwa da mutane ce ta shirya wasu ta’addancin garkuwa da mutane a wasu ƙananan hukumomin Damagum, Kolere, da Tarmuwa da Dapchi.

A cewar rundunar ‘yan sandan jihar, DSP Dungus Abdulkarim, a ranar 25 ga Satumba, 2023 da misalin ƙarfe 17:00 na safe, jami’an ‘yan sanda na Crack Squad sun amsa ƙiran da aka yi musu na cewa an ga wasu gungun ‘yan bindiga suna ba da makamai da harsasai a shirye-shiryen kai hari ga fararen hula da ba su ji ba, ba su gani ba.

Ya ƙara da cewa, an kama wani Mohammed Wada mai shekaru 35 a ƙauyen Kanda ta hanyar Kolere, ƙaramar hukumar Fune, riƙe da muggan makamai: Bindigan Pump Action Bindigogi guda biyu da wasu harsasai na 12 da 2.75 a wani samame da aka kai tare da su dajin Kyari Ngaruhu a Kolere.

KU KUMA KARANTA: An kama ɓarayin da suka fasa shago suka saci wayoyin hannu 996 da kwamfuta tara

Wanda ake zargin ya amsa laifin shiryawa da kuma tafka ta’asar sace-sacen mutane da dama a yankunan inda ya ba da misali da wasu al’amura guda biyu da suka karɓi Naira miliyan 2.5 da kuma Naira miliyan biyar a matsayin kuɗin fansa daga waɗanda aka kashe.

An fara gudanar da bincike yayin da ake ƙoƙarin kama wasu ‘yan ƙungiyar asiri.

A halin da ake ciki, Kwamishinan ‘yan sanda, CP Garba Ahmad, ya yaba wa ƙoƙarin jami’an rundunar bisa nasarorin da aka samu ya zuwa yanzu, ya kuma buƙace su da ka da su yi ƙasa a gwiwa har sai an bar wani ɗan fashi a ko’ina a jihar.

Ya roƙi ƙarin tallafi ta hanyar samun sahihan bayanai game da ɓoyayyiyar ɓarna inda masu aikata laifuka ke ɓoyewa.

Leave a Reply