Mutane 14 sun mutu, sakamakon hatsarin jirgin sama a Brazil

1
178

Mutane 14 ne suka mutu a wani hatsarin jirgin sama a lokacin da ake mummunan yanayi a yankin Amazon na ƙasar Brazil a ranar Asabar.

Ƙaramin jirgin dai yana dab da ƙarshen tafiyarsa mai tsawon kilomita 400 tsakanin Manaus babban birnin jihar Amazonas da kuma garin Barcelos da ke da nisa a cikin daji.

Jami’ai sun ce dukkan waɗanda ke cikin jirgin – fasinjoji 12 da ma’aikatansa biyu – sun mutu a haɗarin.

Ana ƙaddamar da bincike kan musabbabin faruwar lamarin.

Sakataren tsaro na jihar Amazonas Vinicius Almeida ya ce bayanan farko sun nuna cewa jirgin ya yi hatsari ne bayan da ya ƙare daga titin jirgin a lokacin da ya gangaro cikin Barcelos a lokacin da ake ruwan sama mai yawa kuma ba a iya gani.

KU KUMA KARANTA: Mutane da yawa sun mutu a hatsarin Kwale-kwale a Adamawa

Shafin yaɗa labarai na Brazil G1 ya bayar da rahoton cewa, jirgin EMB-110, wani tagwayen injin turboprop ne da kamfanin ƙera jirgin Brazil Embraer ya ƙera.

A cewar G1, mamallakin jirgin, Manaus Aerotáxi, ya ce jirgin da ma’aikatansa sun cika dukkan buƙatun da ake buƙata na tashi.

“Ƙungiyoyin mu sun kasance a ƙasa suna mayar da martani tun lokacin da haɗarin ya faru don ba da tallafin da ya dace,”

Gwamnan Amazonas Wilson Lima ya rubuta a kan X (tsohon Twitter) biyo bayan haɗarin.

“Taimakona da addu’a ga dangi da abokanan waɗanda abin ya shafa.” Magajin garin Barcelos, Edson de Paula Rodrigues Mendes, ya shaida wa CNN cewa wani ɗan kasuwa ne ya hayar jirgin da ke aikin kamun kifi a cikin gida.

Mista Mendes ya ce fasinjojin abokanai ne daga wasu sassan Brazil da suka shiga harkar wasan.

Jami’ai sun ce za a kai gawarwakin waɗanda aka kashe zuwa Manaus domin tantance su. Barcelos sanannen wurin yawon buɗe ido ne saboda yana kusa da wuraren shaƙatawa na ƙasa da yawa.

Ana ɗaukar Satumba a matsayin farkon lokacin kamun kifi a Amazonas. An san jihar musamman don nau’ikan kifin kayan ado iri-iri kamar tucunaré – wanda kuma aka sani da bass dawisu.

1 COMMENT

Leave a Reply