‘Yan bindiga sun yi garkuwa da ɗan sanda a Bauchi

2
302

Wasu ‘yan bindiga da ba a san su waye ba sun yi garkuwa da wani mataimakin Sufeton ‘yan sanda a garin Toro da ke ƙaramar hukumar Toro a jihar Bauchi.

Rahotanni sun ruwaito cewa, ‘yan bindigar sun kai farmaki garin ne a ranar Juma’a da daddare kuma nan take suka fara harbe-harbe ba da jimawa ba, lamarin da ya jefa ɗaukacin garin cikin ruɗani yayin da mazauna garin suka yi ta tserewa domin tsira da rayukansu.

Wani mazaunin garin da bai so a ambaci sunansa ya bayyana cewa ‘yan bindigar sun kai farmaƙi garin ne da misalin ƙarfe 9.00 na dare a adadinsu, inda suka yi harbin iska wanda ya haddasa ɓarna a tsakanin mazauna garin.

A cewarsa, yawaitar sace-sacen mutane don neman kuɗin fansa a ƙaramar hukumar Toro, ya shafi harkokin tattalin arziƙin yankin a ‘yan kwanakin nan, saboda tsoron ka da a yi garkuwa da su.

KU KUMA KARANTA: Ƴan bindiga sun kashe basarake sun ƙona gawarsa a Imo

A martaninsa, ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Toro a majalisar wakilai, Ismail Dabo, ya yi Allah wadai da faruwar lamarin tare da yin ƙira da a kwantar da hankula.

Dabo ya bayyana lamarin a matsayin abin takaici da takaici idan aka yi la’akari da halin da tattalin arziƙin ƙasar ke ciki.

Ya kuma bai wa jama’a tabbacin ci gaba da sa baki a harkokin majalisa domin kawo ƙarshen ƙalubalen tsaro da ke addabar su.

Duk ƙoƙarin da aka yi domin jin ta bakin rundunar ‘yan sandan jihar Bauchi ya ci tura. Kiraye-kirayen da aka yi wa jami’in hulɗa da jama’a na rundunar, Ahmed Wakil, bai amsa ba. Shima bai amsa saƙon da aka aika wa wayarsa ba.

2 COMMENTS

Leave a Reply