Connect with us

Labarai

Gwamnan Yobe ya rantsar da sabbin sakatarorin dindindin guda tara

Published

on

Daga Ibraheem El-Tafseer

Gwamnan jihar Yobe, Alhaji Mai Mala Buni, ya rantsar da sabbin sakatarorin dindindin guda 9 da aka naɗa tare da horas da su da su saka ilimi da hikima da basira, don inganta da kuma samun shugabanci nagari da kuma samun ci gaba mai ɗorewa a jihar.

Ya yi wannan ƙiran ne a ranar Talata a yayin bikin rantsar da sabbin sakatarorin dindindin guda tara da aka naɗa a jihar wanda ya gudana a ɗakin cin abinci da ke gidan gwamnati a birnin Damaturu. Ya ce naɗin da suke yi na ofishin sakataren dindindin ya dogara ne kawai bisa cancanta, ƙwarewa da iya aiki. Gwamnan ya bayyana cewa, ana sa ran sabbin jami’an da aka naɗa za su ƙara wa ma’aikata daraja daga ƙwarewarsu ga ma’aikatan don cimma burin da aka sanya a gaba da kuma gudanar da ayyukan da ake buƙata cikin inganci ga al’ummar jihar.

“Kwanan nan gwamnatin nan ta ɗauki sama da mutane 2,600 waɗanda suka kammala digiri, difloma da kuma masu riƙe da NCE aiki domin cike gurbi a ma’aikatan gwamnati domin bunƙasa ayyukan yi.

KU KUMA KARANTA: Gwamnan Yobe ya rantsar da sabbin kwamishinoni 20

“Na umarci ofishin shugaban ma’aikata da sakatarorin dindindin da su inganta jadawalin ayyuka, tare da baiwa kowane ma’aikaci aikin da ya dace ya tabbatar da aikinsa da kuma albarkatun da aka kashe a matsayin albashi ga ma’aikatan gwamnati. “Wannan zai ba wa ma’aikatanmu fahimtar kasancewa tare da shiga, da kuma bincika lokuta na rashin zaman lafiya da rashin zuwa don inganta da haɓaka aiki”.

Gwamnan ya nanata ƙudirin gwamnati na tabbatar da gaskiya da adalci wajen gudanar da harkokin gwamnati. “Duk hanyoyin sadarwa da motsi na fayiloli dole ne su bi tsarin al’ada da tashoshi don ingantaccen takaddun. “Kada a saki bayanan gwamnati ga mutanen da ba su da izini. Ana umurci Sakataren Gwamnatin Jiha da ya lura kuma ya yi aiki yadda ya kamata. “Hakazalika, an haramta amfani da motocin gwamnati da kayan aiki zuwa ga jama’a da ayyuka da ake kashewa wajen gudanar da ayyukan gwamnati. Dole ne a yi amfani da duk motocin gwamnati sosai don ayyukan gwamnati. Buni ya ƙara da cewa “An umarci sakataren gwamnatin jihar, shugaban ma’aikata da kuma sakatarorin dindindin da su tabbatar da bin ƙa’ida.” Ya ce kamata ya yi su yi amfani da dukiyar gwamnati cikin adalci da kuma yadda ya kamata domin inganta jin daɗin al’ummar jihar. “Gwamnati ba za ta lamunci almubazzaranci ko karkatar da dukiyar gwamnati don yin zagon ƙasa ga ƙoƙarinmu na samar da ayyuka ga jama’a ba.” Ya kuma umurci dukkan Sakatarorin dindindin da su kasance ’yan wasa na gari da kuma yin aiki cikin jituwa tare da kwamishinonin su, daraktoci da sauran ma’aikatansu a ma’aikatu da sassansu domin a cimma hadafin da aka sanya a gaba tare da sakamako mai yawa.

Sabbin sakatarorin dindindin da aka rantsar sun haɗa da Alhaji Modu, Umar Aji Suleman, Abdulmumin Mamman, Alhaji Rabiu Garba Tsoho Nguru, da Sani Mohammed Sama’ila Nguru. Sauran sun haɗa da Zainab Mohammed Ago, Yusuf Hassan Yusuf, Bukar Aji Bukar, da Baba Kachallah Geidam.

2 Comments

2 Comments

  1. Pingback: Gwamna Yobe ya ba da tallafin kuɗi a mutane 1000 waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: Gwamna Yobe ya ba da tallafin kuɗi a mutane 1000 waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa - LEGEND FM DAURA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like