No menu items!

Sample Page Title

Date:

Jami’an hukumar babban birnin tarayya Abuja sun rusa wata kasuwa mai suna “Kasuwan Dare”.

Kasuwar da ke kan titin Hassan Musa Katsina, kusa da Kpaduma II a Asokoro Extension, Abuja, an ce tana ɗauke da wasu da ake zargin ‘yan fashi ne da kuma masu dillalan ƙwayoyi.

A zantawarsa da NAN, Daraktan sashen kula da ci gaban ƙasa, Mukhtar Galadima, ya ce kasuwar na zama barazana ga mazauna yankin da masu wucewa.

Ya ce an mayar da yankin mafakar aikata miyagun laifuka duk da ƙoƙarin da hukumar babban birnin tarayya ta yi na tsaftace yankin.

A cewarsa, miyagu da ke gudanar da ayyukansu a yankin na yin illa ga kyawun muhallin baki ɗaya, inda ya ƙara da cewa hukumar ba za ta bar ta ta ci gaba da zama ba.

KU KUMA KARANTA: Hukumar FCTA za ta rushe haramtattun gine-gine sama da 500 a Abuja

“Aikin zai taimaka mana wajen kawar da ‘yan iska da masu safarar miyagun ƙwayoyi da suka mamaye wurin.

Mun rusa wurin kusan sau uku, amma matsalolin sun sake ginawa suka ci gaba da ayyukansu.” “A wannan karon, kasuwar da aka ruguje za ta ci gaba da rushewa.

Muna buƙatar tsaftace wurin kuma mu haɓaka kyawun yanayin muhalli. Har ila yau, yana daga cikin manufofin gwamnati mai ci na tsaftar gari, kuma wannan yana ɗaya daga cikin wuraren da muke fara aikin,” inji shi.

A ranar Litinin ne hukumar FCTA ta rushe wani katafaren gida mai lamba 226 Cadastral Zone, A02 Wuse 1, gundumar Wuse 6, domin gina wani fili da ba a amince da shi ba.

Da yake zantawa da manema labarai, Daraktan sashen kula da ci gaban ƙasa, Mukhtar Galadima, ya yi iƙirarin cewa ginin na Marigayi Alake Landan Egba ne, Oba Oye Lipede, amma Ibrahim Kamba da Ademu Teku suka karɓe shi, waɗanda suka gina katafaren gida biyu a kan dukkan gargaɗi.

Ya kuma ƙara da cewa, ya zama wajibi tawagarsa ta gudanar da bincike mai zurfi domin gano asalin wanda ya mallaki filin, duba da irin iƙirarin da jam’iyyu ke yi, inda ya ce hukumar FCTA ba za ta yi la’akari da matsayin duk wani mai ci gaban ƙasa ba, da zarar an samu ci gaba an keta ƙa’idoji.

Ministan babban birnin tarayya, Nyesom Wike, ya sha alwashin rushe gine-ginen da ba a saba ba a babban birnin ƙasar.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

1 COMMENT

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...