No menu items!

Sample Page Title

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Jigawa ta kama wasu mutane huɗu da ake zargin ‘yan bindiga ne a ƙaramar hukumar Garki da ke jihar.

Kakakin rundunar ‘yan sandan, DSP Shi’isu Lawan, ya tabbatar da kamen a wata sanarwa da ya fitar ranar Talata a Dutse.

Ya ce jami’an rundunar sun kama waɗanda ake zargin ne a ranar 19 ga watan Agusta a wani maɓoyar ‘yan ta’adda a ƙauyen Ɗandagare da ke ƙaramar hukumar Garki.

“A ranar 19/08/2023 da misalin ƙarfe 8:00, an gudanar da wani samame na haɗin gwiwa da ya ƙunshi jami’an ‘yan sandan Najeriya, sojojin Najeriya, ma’aikatan gwamnatin tarayya, jami’an tsaron farin kaya, jami’an tsaron farin kaya, hukumar yaƙi da fataucin miyagun ƙwayoyi ta ƙasa da kuma ‘yan banga, ƙarƙashin jagorancin kwamandan yankin , Ringim, ya kai wani samame a maɓoyar ‘yan ta’adda da ke Ɗandagare Fulani Settlement a ƙaramar hukumar Garki.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga a jihar Filato sun kashe sabbin ma’aurata

“A yayin farmakin, an kama wasu mutane huɗu masu shekaru tsakanin 25 zuwa 55, dukkan mazauna yankin Fulanin Ɗandagare,” in ji Lawan.

Ya ce ana kyautata zaton waɗanda ake zargin ‘yan ƙungiyar masu garkuwa da mutane ne, waɗanda ke amfani da gidajensu wajen ɓoye waɗanda ake garkuwa da su, tare da ɓoye abubuwan da ba a so.

Ya ce waɗanda ake zargin an miƙa su zuwa sashin binciken manyan laifuka na jihar, SCID, domin gudanar da bincike. A halin da ake ciki, Lawan ya ce rundunar ta kuma kama wani matashi ɗan shekara 24 da laifin satar babur a ƙauyen Gada da ke ƙaramar hukumar Kazaure.

Ya ce jami’an rundunar sun kama wanda ake zargin ne a ranar 21 ga watan Agusta, bayan da ya yi zargin satar babur ɗin wani mutum mai suna Muslim Saidu.

Mista Lawan ya ce ‘yan sanda sun gano babur ɗin da aka sace a gidan kakar waɗanda ake zargin da ke unguwar Tsohon-Kafi da ke Kazaure.

“Tun da farko an kama wanda ake zargin ne a ranar 13 ga watan Agusta bisa zargin satar gida da kuma satar injin samar da wutar lantarki.

“An gurfanar da shi a gaban kotu a ranar 14 ga watan Agusta, kuma an bayar da belinsa a ranar 18 ga watan Agusta,” in ji shi.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...